Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ลายเส้น] ฝากรัก สักเดี๋ยว “เหมียว~เหมียว” อินโนเซ้นท์  

“ดิ อินโนเซ้นท์”

วงดนตรีชื่อดังของไทยยุค 2520 กว่าๆ (1980s)
มีสมาชิกหลัก 4 คนคือคุณ พีรสันติ จวบสมัย (หัวหน้าวง)
สายชล ระดมกิจ, สิทธิศักดิ์ กิจแต่ง และ ชาตรี คงสุวรรณ
มีผลงานมากมายบรรยายไม่หมดเลยครับ

เมื่อวันที่ 10 ต.ค. นี้มีการรวมตัวจัดคอนเสิร์ตอีกครั้ง
ที่อิมแพค อารีน่า ได้รับการต้อนรับอย่างล้นหลาม
ส่วนผม…ไม่ได้ไปหรอกครับ อายุไม่ถึงเกณฑ์น่ะ ฮุๆ
(ตุบตับๆ ! ถูกคนที่ไปดูคอนเสิร์ตมาทุบตี) :-P

..........

เพลง “ฝากรัก”

เพลงป๊อบใสๆ ในอัลบั้ม “ครั้งนี้ของพี่กับน้อง” (2529)
แต่ผมไม่ทันครับ ได้ฟังจริงๆ ก็จากที่เอามาทำใหม่
แนวแดนซ์ในอัลบั้ม Z-MYX ของคุณสมเกียรติไปแล้ว
จึงกลับมาฟังแบบต้นฉบับทีหลัง แล้วก็ชอบมากครับ

ครั้งนี้ผมหยิบเอา “ฝากรัก” มาเล่าเรื่องประกอบเพลง
เขียนบทใหม่ ใส่อะไรตามแบบที่ผมชอบลงไป
เนื้อหาก็ใสๆ เรียบง่ายครับ อืม…ดูๆ ไปก็เข้าท่า
น่าทำอนิเมชั่นประกอบเพลงเหมือนกันเนอะ

เชิญรับชมกันได้ครับ ^__^

++++++++++

เพลง...ฝากรัก

คำร้อง–ทำนอง-เรียบเรียง : ชาตรี คงสุวรรณ
ศิลปิน : ดิ อินโนเซ้นท์ (The Innocent)
Lyric & Chord : http://www.มิวสิคเอทีเอ็ม.com/view.php?No=12859&Filter=Chord

ป.ล. ขออภัยครับ URL อาจติดคำคัดกรอง ทำให้ตั้งกระทู้ไม่ผ่านเลย
แต่ถ้าจะไม่ใส่ไว้ในที่นี้ เกรงว่าเป็นการเสียมารยาทต่อแหล่งที่มา

...

จากคุณ : ทุเรียนกวน ป่วนรัก
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 52 19:36:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com