Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****กระทู้นี้สำหรับท่านที่ ไม่เคยเรียนศิลปะ (โดยเฉพาะ) จ้า ****  

เห็นเพื่อนสมาชิกหลาย ๆ ท่าน มีปัญหา ? มีคำถาม ?
อยากวาดรูป อยากทำงานศิลปะ
แต่ไม่รู้ว่าจะซื้ออุปกรณ์อย่างไร จะซื้อสีอย่างไร ใช้สีอะไรบ้าง
ใช้ภู่กันแบบไหน อยากรู้ว่า  texture แบบนี้ ทำยังไง
หรือบางที่อาจจะมีคำถาม ข้อสงสัยเกี่ยวกับ ผลงานศิลปะต่าง ๆ
แล้วไม่รู้ว่าจะไปถามใคร

ต่อไปนี้...***
มาถามผมได้ครับ ถ้าผมรู้  ผมจะตอบให้ฟังเป็นพื้นฐานนะครับ

~ หลังไมค์มาถามได้นะครับไม่ต้องเกรงใจ ~

คำถามแบบไหนก็ได้ สำหรับคนที่ไม่ได้เรียนศิลปะมา
ผมจะพยามตอบให้เท่าที่ผมจะตอบได้
แต่ต้องเป็นคำถามที่เกี่ยวกับศิลปะ เท่านั้นนะครับ (ฮา) (^_^)v ไวน์ไวน์

จากคุณ : ก็อตซิล่าคิว
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 52 19:53:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com