Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำเพลงใหม่ๆ จากศิลปินสากลแถวหน้า ที่คอสากล ต้องมิพลาดนะจ๊ะ ^^ ( 3 )  

รบกวนพี่น้องที่น่ารัก

หากจะโพสต์นำเสนอเพลงอื่นๆ รบกวนนิดนึงนะครับว่า

ขอให้เป็นเพลงที่จะโปรโมทจริง มีข้อมูลและรายละเอียดยิบย่อย

เพื่อให้ข้อมูลกะคนอ่านได้ถูกต้องและ ประโยชน์ต่อศิลปินและคนที่สนใจนะครับ

** ไม่เอาเพลงที่ไม่ได้โปรโมทหรือยังไม่ได้โปรโมท หรือเพลงที่หลุดออกมาก่อน เพราะเราอยากให้ความสำคัญที่ตัวศิลปินและการตัดสินใจของเค้าก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

------------------------------------------------

กระทู้เก่า เชิญได้ที่นี่ครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8366687/C8366687.html ( 1 )

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8402475/C8402475.html ( 2 )

------------------------------------------------

ฝนตกติดต่อกันหลายวันเลยครับ เนทก็เดี้ยงไปเป็นพักๆ วันนี้เลยผ่าฝน ขนเอาเพลงที่น่าสนใจและใหม่มากกก มาฝากกัน

ป่ะ ^^

เพลงแรก เป็นเพลงที่ไม่พูดถึงนี่ไม่ได้เด็ดขาดครับ ช่วงนี้ กระแสไว้อาลัยอาจจะซาๆลงไป รวมถึงข่าวที่ไม่ค่อนสร้างสรรค์ต่างๆ จริงหรือไม่ ? หรือ ยังไม่ตาย ? ไรแบบนี้ ก็หายๆไป

แต่เจ้าตัวยังอยูในใจคนทั้งโลกแน่นอนครับ กะ ป๋า ไมค์

Michael Jackson ^^

" This Is It "

เพลงใหม่จากปี 1983 ครับ 55+ คือเป็นเพลงที่ ป๋าไมค์แต่งขึ้นในช่วงนั้น แต่มิได้บรรจุลงในอัลบั้มแต่อย่างใด คาดว่า หากป๋ายังอยู่ เพลงนี้มีแนวโน้มว่าจะนำมาปัดฝุ่นทำใหม่แน่นอน เพราะอะไร...เพราะคำว่า " This Is It " กระมังครับ

เพลงนี้ เป็นเพลง 1 ในลายเซ็น ของป๋าสุดๆ เป็น 1 ในหลายร้อยเพลงที่ป๋าไม่ได้ release เป็นเรื่องเป็นราว แต่ความไพเราะ ผมเองฟังหลายรอบละ ขอบอกว่า เพราะมากๆครับ เพราะเลยล่ะ

ตัดเรื่องยิบย่อย บรรดา Sony หัวหมอ หรือ ความหวังอันสูงสุดของแฟนคลับ

แล้วตั้งใจฟัง 3 นาทีกว่านี้แบบ ปล่อยใจตามเพลงครับ เพลงนี้ เสียงแบบนี้ นี่แหละที่คุ้มค่าที่สุดสำหรับแฟนๆป๋า

เอาเป็นว่า ไม่ขอวิจารณ์ลงลึกมากนะครับ เพราะเป็นเพลงที่ปัดฝุ่นและฟังแล้ว แน่นอน เสียงที่พร่าๆ ไม่ชัด หรือแอบคล้าย DEMO ที่ยังไม่เสร็จ

เค้าตั้งใจให้เหลือไว้แบบนี้ชัวน์ครับ ^^

เหลือไว้ซึ่งฝีมือป๋าสดๆ ^^

This Is It ( อัลบั้มรวมฮิต ) วางบ้านเรา น่าจะ 17 พย. ครับ

-----------------------------------

" This is it, here I stand
I'm the light of the world, I feel grand
Got this love I can feel
And I know yes for sure it is real .......... "

มีหลายคนคงได้ฟัง Original ไปมั่งแล้วเลยเอา Version Orchestra มาฝากครับ

แก้ไขเมื่อ 14 ต.ค. 52 16:53:16

แก้ไขเมื่อ 14 ต.ค. 52 16:52:19

จากคุณ : solomelody
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 13:52:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com