Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยวงการเพลงเกาหลี....ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ  

คือ เราเพิ่งเริ่มติดตามเพลงเกาหลีมาไม่นานนี้ค่ะ  แต่มีข้อสงสัยอยู่ เลยอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับวงการเพลงเกาหลีทั้งหลายหน่อยนะคะ

1. ค่ายเพลงของเกาหลีมีอยู่ทั้งหมด 4 ค่ายใหญ่ใช่มั๊ยคะ  เรารู้จักก้อแค่ JYP  SM แล้วก้อค่ายของ BIG BANG (แต่จำไม่ได้ว่าชื่อค่ายอะไร) ส่วนอีกค่ายหนึ่งคือค่ายไหนคะ  มีศิลปินในสังกัดคือใครบ้างอ่ะ

2. มีบอยแบนด์หรือเกิร์ลกรุ๊ปไหนบ้าง ที่ออกแบบท่าเต้นเอง  หรือมีส่วนในการออกแบบท่าเต้นในเพลงของตัวเอง

3. ว่าด้วยเรื่องการเต้น นักร้องคนไหนที่วงการเพลงเกายอมรับว่า เจ๋งสุด  ขอทั้งฝ่ายหญิงและฝ่ายชายค่ะ (เพราะเห็นนักร้องเกาหลีจะเต้นเก่งๆกันทุกคน)

4.  ว่าด้วยเรื่องเสียงร้อง   นักร้องคนไหนที่วงการเพลงเกายอมรับว่า เสียงสุดยอด  ขอทั้งฝ่ายหญิงและฝ่ายชายค่ะ

5. บอยแบนด์ กับ เกิร์ลกรุ๊ป กลุ่มไหนบ้างที่เรียกได้ว่า เป็นตำนานของวงการเพลงเกาหลี  หรือเป็นที่รู้จัก  โด่งดัง มาก่อนหน้านี้  ที่เราคุ้นๆ ก้อมี Shinwa,  HOT  วงอื่นมีอีกไหมคะ (เราเริ่มรู้จักวงเกาหลีก้อจาก เรน เซเว่น ทงบัง เอสเจ วันเดอร์เกิร์ล รุ่นๆนี้น่ะค่ะ)

6. มีนักร้องคนไหนที่มีบุคลิกแบบเด็กๆ แบ๊วๆ คล้ายๆสไตล์ จุนซู (ทงบัง) มั๊ยคะ

ถามมากหน่อยนะคะ  อยากรู้จริงๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 52 14:40:00

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 52 13:45:17

จากคุณ : boovoo
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 52 13:34:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com