Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[J-music Chronicles # 1] สายรุ้งที่พาดผ่านท้องฟ้า " L'arc~en~Ciel "  

ขอแบ่งพื้นที่ให้กับ ดนตรีญี่ปุ่นนิดนึงนะครับ (เอียงมาทาง j-rock นิดนึง) คิดมานานแล้วว่า อยากจะเรียกเรตติ้งให้ดนตรีฝั่งญี่ปุ่นบ้าง เพราะเห็นมีหลายๆคนยังฟังเพลงญี่ปุ่นอยู่ แต่กระแสตอนนี้เป็นของทางเกาหลีเค้า เลยไม่ค่อยมีอะไรให้อัพเดททางฝั่งญี่ปุ่นซักเท่าไหร่ แล้วก็เป็นข้อมูลให้คนที่ไม่เคยฟังดนตรีฝั่งญี่ปุ่น ได้รู้จักแล้วอาจจะชอบบ้าง กระทู้นี้คงจะช่วยได้บ้างนะครับ  (ไม่สันทัดเรื่อง j-pop ครับ ฟังผ่านๆมากกว่า ที่ชอบๆหน่อย ก็แค่ Morning Musume ครับ) หากท่านอื่นๆสนใจจะรีวิวทางด้านสายป็อปก็ดีเลยนะครับ

สำหรับข้อมูลอะไรต่างๆ ก็ไม่ได้ไปรีเสิร์ซที่ไหนมานะครับ มาจากความจำ เว๊บไซต์ และ ข่าวสารนิดๆหน่อยๆ ถ้าเพื่อนๆคนไหน มีข้อมูลอะไร ก็เข้ามาโพสกันได้เลยครับ  แสดงตัวกันว่าชอบว่ารักกันได้เต็มที่

สำหรับวงแรก เนื่องในโอกาสที่รู้จักวงนี้มาครบ 10 ปี ผมขอเอาวงที่ผมรักที่สุด เคารพที่สุด แล้วก็เล่นคัพเวอร์อยู่ มาก่อนเลยละกัน หลายๆคนก็คงรู้จักกันเป็นอย่างดี

L’arc ~ En ~ Ciel

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 52 05:10:48

จากคุณ : LL cool P
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 05:10:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com