Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

••• ไม่เข้มแข็งพอที่จะปลอบโยนใคร T^T แค่อยากรู้ทุกคนยังโอเคอยู่ไหม •••  

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากๆๆที่เข้ามาอ่านนะคะ love
ณ ตอนนี้ เห็นหลายท่านเปิดใจ มีนเองไม่ได้มาเปิด แค่มาเล่าเลยค่ะ
สิ่งที่เห็นสิ่งที่เป็น เราต่างรู้ดี
คิดว่าทุกคนคงพอทราบดีเรื่องสะเทือนใจใครๆหลายๆคน คงจุกในใจไม่เเพ้กัน
มีวันนึงที่คุณเจ๊เป้าโพสเรื่องคลิปของคลับมีนตกใจมากชอคเหมือนโดนตบหน้าชา
นี่มันอะไรกัน มีนไม่เห็นด้วยตา แต่สั่นไปทั้งตัว มีนโทรหาพี่คนนึงในคลับร้องสะอื้นเหมือนคนไม่มีสติ
......เสียใจที่เค้าเห็นพวกเราที่ทุ่มเทเป็นเรื่องตลก .....
จนเมื่อวานได้คุยกับคุณพี่ท่านนั้น พี่เค้าก็เสียใจเช่นกัน เค้าพูดว่า พี่ยังจำวันที่มีนโทรมาร้องไห้ได้เลย
มันสะเทือนใจ..วันนี้พี่เองก็ไม่ต่างกัน ...T^T
..........เอาละ เข้าเรื่องกัน มันอาขยาวสักหน่อย แต่มีนพยายามเรียบเรียงให้เข้าใจที่สุด
เป็นคนพิมพ์ไม่ค่อยเก่งค่ะ พิมพ์ผิดเยอะต้องขออภัยด้วยนะคะ   ..ลูกสาว

เชื่อมั้ย ไม่อยากให้เรื่องเดิมๆ เอามาวัดความรักอีกเลย
เคยคิดมั้ยพิมพ์ออกมา แบบนั้น น้องๆใหม่ๆ ที่มารัก ไมเคิลตอนเสียไปล่ะ
ไหนจะคนที่รักเพราะเพิ่งมาตามข้าว ทั้งที่เมื่อก่อนเกลียดก็น่าดีใจไม่ใช่หรอ

แล้วยังไง แบ่งเส้น แบ่งเขตเพื่อ ตรงจุดนี้ยังไม่เลิกตัดสินกันอีกหรอ
รู้ไหม คนใหม่ๆที่เข้ามาเค้าถอดใจหายไปกี่คนเคยรู้บ้างไหม

ถามเถิด มีนทำเมมเบอร์กะพี่ก้อย chajung  มีนจำรายชื่อลอคอินได้หมด แล้วบางท่าน หลังมือหามีน
ว่านอยอะไม่อยากมาเล่นแล้ว บางท่านบอกเสียใจเกินอยู่ที่นี่รับ ความเเบ่งเเยกไม่ไหว
มีนขอพูดตรงนี้มีคนหลังไมค์มาแนวนี้ไม่ต่ำกว่าสี่คน
มีนก็คุยก็ปลอบเท่าที่เราจะมีปัญญา  เท่าที่ปัญญาจะรั้งไว้ได้
...........
ไม่อยากเดินคนเดียว  
ไม่อยากเป็นเเฟนที่อยู่ในมุมมืดร้องไห้คนเดียวแบบที่ผ่านมา
.............
อยากมีเพื่อนที่ร้องไปด้วยกัน ยิ้มด้วยกันจับมือกัน
อยากมีสังคมน้ำใจ แบบที่ไมเคิลทำมาทั้งชีวิต มีนเปลี่ยนตัวเองเพื่อจะเป็นคนดีมีน้ำใจให้ได้
ทั้งที่ตลอดมาชีวิตมีนมีแต่งานกับเงิน  เรื่องกิจกรรมมีนไม่เคยสน ออกจากบ้านแต่ละครั้งคือค่าใช้จ่าย
แต่วันนี้ มีนสละเวลามารีเเรกว์บ้างมาซ้อมกะเพื่อนๆ มีนค้นพบว่านี่ล่ะ เงินที่เรามี แต่เราซื้อสิ่งนี้ไม่ได้
............
เพื่อน รอยยิ้ม น้ำใจ เงินเท่าไรจะพอซื้อ ...  แต่ถ้าเราไปมือเปล่า .. มั่นใจว่าต้องได้มิตรกลับมาแน่นอน
..............
ใครเค้าจะคบกันเพียง...กลุ่มๆนึง....คนก็ช่างเค้าไม่ได้อะไรกะเค้าหรอก
ปล่อยไปนานแล้ว ตั้งแต่เรื่องเก่า แต่อ่านไปเจอนะ สุดท้ายก็ยังวกมาเรื่องเดิมคือ
ตรู มา ก่อน  พวกเเกมาจากไหน  เพื่ออะไรหรอ เมียน้อยเมียหลวงหรือไง  ตลกสิ้นดี  
จริงๆ มันเรื่องไม่เป็นเรื่องมากกว่า ขออภัยที่เสียใจไปแล้ว คล้ายๆกับตอนลงชื่อเปิดคลับใหม่ๆ ก็มีเรื่องทำนองนี้มาแล้วครั้งนึง
..........
ถ้าพวกคุณอ่านอยู่ ได้โปรดสาแก่ใจได้เลยนะคะ ตอนนี้เสียใจแล้วจริงๆ นี่ใช่ไหมที่ต้องการ  ..
...........

ส่วนเคิลเค้าจะรับรู้ได้หรือไม่หลังจากเค้าเสียไปแล้ว แล้วยังไง
ถ้าเคิลยังอยู่ แล้วไงอีกล่ะ ..ก็คนเราน่ะถ้าคิดจะทำให้แล้ว ไม่ต้องทวงถามหรอก การให้ก็คือการให้ ไม่ว่าเค้าจะรับรู้หรือไม่ก็ตาม
............

วันนี้
อย่าถามว่ามีนเป็นอะไร
ก็แค่คนไร้ค่าที่มาก่อน หรือมาหลัง แต่จะมีค่าอะไร ถ้าเราไม่น้อมนำสิ่งดีดีจากไมเคิลมาใช้
ไมเคิลสอนให้เราใจดีและเป็นคนดีมีน้ำใจ ถ้าสัมผัสได้จะเข้าใจ เวลาไมเคิลเค้าไปทำบุญกะเด็กหรือได้ให้
สีหน้าเค้าอิ่มใจแค่ไหน  แล้วไมเคิลเคยทวงถามไหม ว่าทำไปผมจะได้อะไร จะมีคนรู้ไหม ข่าวลงครบไหม
เพราะไม่ไง เพราะเค้าสุขใจนั่นคือรางวัลที่เคิลทำแล้วสุขใจก็แค่นั้น
เพราะฉะนั้นอย่าดูแคลนน้ำใจคนอื่น เพราะ คุณอาจไม่รู้หรอก ว่าวันที่คุณกำลังทำบางอย่างเพื่อไมเคิลอีกคนเค้าก็ทำก็สู้เช่นกัน

คนละที่

คนละมุมโลก

คนละอย่างกับที่คุณได้ทำ

แล้วจะเอาไม้บรรทัดมาวัดคุณค่าทางใจที่เป็นนามธรรม เพื่ออะไร

รูปธรรมมันมี ไม่นานเวลาจะทำให้เห็นเองแต่ต้องเอาใจมองและหลุดจากบ่วงที่มัดตัวคุณ
เสียก่อนคุณจะเข้าใจคนไร้ค่าที่มาก่อน..แต่ไม่ได้ทำอะไรเพื่อไมเคิลเลยแบบเรานะคะ

" บางคนเห็นกงจักรเป็นโอกาส เห็นโอกาสกลับเมินเฉย "
เลือกที่จะทำเลือกที่จะเเตกต่าง แต่อย่าเอาไม้บรรทัดมาวัดเลย..
...................
จากนางงามมิตรภาพ ที่วันนี้ไม่อยากเป็นดาวพระศุกร์อีกต่อไป ขี้แง
เพราะฉันไม่ใช่นางเอก และคุณไม่ใช่ผู้ร้าย เปลี่ยนวิธีคิดเพื่อจูนกันเถอะนะคะ  ถือว่าพี่เตือนน้องน้องเตือนพี่นะคะ
....................
ปล. ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ สำนวนมีนอาจ หุหุ กะลังเฟล เข้าใจชิมิ  ลูกสาว

love
ปล. 2 วันอาทิตย์ที่ 31 ขอให้เป็นงานที่พวกเราได้ทำหน้าที่ของคนที่รักผู้ชายชื่อไมเคิลนะคะ
รักมากน้อยเพิ่งรักแค่ไม่นาน อย่าได้เขิลอาย เชื่อมั่นในตัวเองในความรักที่มีแล้วไปกันนะคะ  

รักคลับรักไมเคิล และทุกคนจ้ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 52 11:35:15

จากคุณ : มีน ธันวา
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 11:34:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com