Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ชื่นชม Celine] ขอแสดงความมชื่นชมกับ Celine Dion  

สวัสดีครับ ในฐานะที่ผมเป็นลูกแกะของมารายห์คนนึง และผมขอชื่นชม Celine Dion มา ณ ที่นี่

จริงๆผม เริ่มรู้จัก Celine Dion ก็ตอนเพลงประกอบหนังไททานิก นั่นแหละครับ แต่ก็เพียงแค่คิดว่า เออ เธอคนนี้ เสียงมีพลังและเสียงดีๆจริงๆ ก็แค่นั้น

แล้วก็รุ้จะเรื่อยๆมา หลายเพลงเช่น A new day has come,Beaty and the breast เป็นต้นครับ

แล้วพอดีได้มีโอกาส ฟังเพลง Becuase you loved me แล้วรุ้สึกว่า เพลงนี้เต็มไปด้วยอารมณ์จริงๆ และเพราะมากๆ เพลงนึง และที่ได้มีโอกาสได้ฟังเพลงนี้เพราะว่า

เพื่อนบอกว่า เพลง One Sweet Day ของมารายห์ในตอนนั้น โดนเพลงนี้ สอยร่วงลงมาจากอันดับ 1 (ใช่ป่าวครับ อันนี้ไม่รู้ เหอๆ) ผมก็เลยหาว่า มันต้องเป็นเพลงที่แรงสุดและเพราะสุดๆแน่เลยในตอนนั้น ที่กล้าสอยเพลงอย่าง

One Sweet Day ลงมาได้

และพอได้ตามมาฟังจริงๆก็ชื่นชอบมากๆเลยครับ เพลงนี้สามารถใช้ได้ในหลายโอกาสเลย ไม่ว่าจะแนวรักๆโรแมนติก แนวคนรักที่จากไป แนวที่เราต้องจำลาจากกัน(มาใช้เปิดในงานปัจฉิม นี่คงร้องไห้กันใหญ่แน่)

แม้แต่เพลงนี้ก็สามารถสื่อความหมายสื่อถึงแฟนๆของ Celine ได้เหมือนกัน

จนกระทั่งผมได้ดู DVD Concert A New Day ที่เป็นช่วงของการกล่างถึงระหว่าง Celine Dion และ แฟนคลับ ที่ได้มีโอกาสมาพบกัน

แล้วทำให้ผมตื่นตันใจจริงๆครับ แฟนคลับที่นั่งรออยุ่ห้องรวมกัน ต่างคุยและแชร์ประสบการณ์ของตนระหว่างกัน

แต่พอ Celine Dion เข้ามา ก็ตกตะลึง กันจริงๆ

บางคนนี่ร้องไห้กันยกใหญ่ทีเดียว แล้วเข้าใจความรู้สึกจริงๆ ที่ได้มาพบ Celine Dion ที่เป็นศิลปินที่โปรดปราน

ทำให้ผมในฐานะแฟนคลับของมารายห์ และก็น้อง(ตอนนั้น น้องมาดูด้วยครับ)ที่เข้าใจความรุ้สึกนี้ อดกลั้นน้ำตาไว้ไม่ได้จริงๆ

และที่ผมถึ่งสุดๆนี่ มีแฟนคลับคนนึง ที่เป็นผู้หญิงแก่ๆ บอกว่า ดูทุกรอบเลย(ไม่มั่นใจว่าทุกรอบรึป่าวนะครับ แต่หลายรอบจนตะลึงมาก)นี่แบบสุดยอดมาก คงเสียตังค์ไปเยอะมาก

แล้วก็ประทับใจมากๆครับ ตรงที่ว่า ซีลีน แสดงความจริงใจ และเป็นกันเอง จริงๆ

ก็เลย เขียนว่าเล่าประสบการณ์ตรงนี้ ให้แฟนๆ ซีลีน ว่า ประทับใจตรงนี้ๆจริงๆ ที่ซื้อดีวีดีนี้แล้วคุ้มมากๆ เราได้รุ้ถึงความสัมพันธ์ที่ดีๆะหว่างซีลีนและแฟนคลับของเธอ

จนอดคิดไม่ได้ว่าอยากให้มี DVD ครั้งหน้าของมารายห์ที่ทำแบบนี้บ้าง คงจะประทับใจไม่น้อย

จากคุณ : Kupo
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 13:08:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com