Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มารายงาน This is it รอบแรก (YOKOHAMA)  

เพิ่งกลับเข้าบ้านมาสดๆ ร้อนๆ รอบแรกที่นี้คือ หนี่งทุ่มตรงค่ะ คนเยอะมากหน้าโรงหนังมีของที่ระลึกขายด้วยค่ะ คนแน่นร้านเลย ตอนแรกเราเล็งสมุดไว้ เห็นมี 3 กอง น่าจะเกิน 10 เล่ม เผลอแป๊ปเดียวไม่ถึง 1 นาที เหลือ แค่ 3 เล่ม โหเขาเล่นซื้อกันคนสองเล่ม เรารีบหยิบไว้เล่มหนี่งค่ะ กลัวไม่ทัน 55+ (ที่ไหนได้สักพักพนักงานเอาออกมาอีก โธ่ ในสต็อคมีเพียบเลย) ของที่ระลึกมีหลากหลายมาก แต่เราซื้อมาแค่ 3 อย่างค่ะ (กลัวตังค์ไม่พอกลับบ้าน คริๆๆ)

ที่นี้ดีอยู่อย่าง คนจะรักษาเวลาค่ะ ทุกคนจะมาก่อนหนังฉาย ไม่มาสาย พอเริ่มฉายปุ๊ป นั่งดูยาวเลยค่ะ ไม่ต้องคอยหลบคนเดิน

ไมเคิลยังดูแข็งแรงมากๆ อยู่เลย แถมไมเคิลน่ารักมากๆๆ เราชอบมากเลยเวลาแกเต้นท่า สะบัดขา ในเพลง Billie Jean  อีกอย่างที่ชอบคือ ชอบกางเกงที่แกใส่ซ้อมเพลง Thriller ใส่แล้วเหมือนคน อายุ 27-28 ปี  ไมเคิลยิ่งน่ารักขึ้นอีกตอนที่แกเล่นนอน แล้วยกขาขึ้น อย่างกะเด็กแนะ น่าร๊ากกกกก  

วันนี้คนที่ไปดูไมเคิลในโรงหนัง เกินครี่ง น่าจะ 30 ปีอัพค่ะ  คุณป้าด้านขวามือเรา ทำมือทำไม้เต้นตามไมเคิลตลอดทั้งเรื่อง (ดีนะไม่ลุกเต้นด้วย) คุณป้าด้านซ้ายมือเรา ร้องไห้ตลอดทั้งเรื่อง (เราไม่ได้หันไปดูหรอกค่ะ แต่ได้ยินเสียงแก ฟุ๊ด ฟิตๆๆ) พวกหนุ่ม สาว หลายๆคน ใส่หมวกสไตล์ไมเคิลด้วย น่ารักดีเนอะ

เราน้ำตาแตกตอน เพลงช้า ร้องไห้ตามยัยป้าด้ายซ้ายมือนั้นแหละ (คริๆ โทษยัยป้าข้างๆ )

อยากจะบอกว่า น่าเสียดายเป็นที่สุดที่พวกเราสูญเสีย "ไมเคิล แจ็คสัน" ไป คิดว่าไม่มีใครอีกแล้วละค่ะ ที่จะทำทุกอย่างได้แบบเขา

บอกไม่ถูกค่ะว่าเรามีความรู้สึกยังไงในตอนนี้ มีทั้งความสุข ปนความเศร้า

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 21:06:00

จากคุณ : ร้อยคำเมือง
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 21:02:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com