Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นักดนตรี(สมัครเล่น)แปลบทความจากนักดนตรีอาชีพพูดถึง MJ มาฝากครับ  

สวัสดีทุกท่านนะครับ

ส่วนตัวแล้ว ผมเข้าห้อง Jazz และ AF (ช่วงที่เขาอยู่ในบ้าน) เป็นหลักน่ะครับ

หลายคนอาจจะดูว่าแปลก เออ เข้า jazz แต่เข้า AF ด้วย 555

แหม....ช่วงหลังรายการถ่ายทอดที่เล่นเป็นวงดนตรีสดบ้านเรามันเหลือนน้อยเหลือเกินครับ คอนเสิร์ตที่ดูฟรีๆเขาก็ไม่เอาวงดีๆมาลงกันแล้วเนื่องจากเอามาลงแล้วก็ยกพวกไปตีกัน

ไม่รู้จะมีใครในนี้ได้อ่านหรือเปล่า ผมได้เขียนพูดถึงการแสดงสัปดาห์ไมเคิลไว้ด้วยช่วงอาทิตย์ที่สามของ AF ซึ่งผมรู้สึกว่ายาวมากที่สุดตั้งแต่ผมพิมพ์มาแล้วมั้งครับ

วันนี้ พอดีผมจะเข้าไปหารายละเอียดหนังสือโน้ตเพลงของนักดนตรีที่ผมชอบครับ ตาคนนี้ชื่อ Marcus Miller เป็นมือเบสผิวดำชาวนิวยอร์ค ผมเข้าไปในเว็บเขา แล้วก็นึกขึ้นได้ว่า "เออ เขาเคยเขียนถึง MJ ไว้นี่นาตั้งนานแล้ว ตั้งแต่ช่วงที่ MJ พึ่งเสียไป" ไม่แน่ใจว่าจะมีคนเคยอ่านแล้วหรือยัง แต่ถึงยังไงก็แปลมาแล้วนะครับ ขออนุญาตลงเลยล่ะกัน 555+

จากคุณ : Mr.Sak
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 03:23:52 A:124.121.99.189 X: TicketID:111007

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com