Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>Zai Zai's Lover Home 31/10/09: Start Happy Life!!! <<{แตกประเด็นจาก C8456090}  

flower สวัสดีเย็นวันเสาร์สุดท้ายของเดือน 10...ตุลาคมค่ะ ทุกคน...flower

...สิ้นเดือนตุลาคมแล้วนะคะ  ตอนนี้ก้อกำลังจะเข้าสู่เดือนใหม่ เดือน 11 ของปี......
ปีๆนึงผ่านไปเร็วนะคะ เดือนนึง วันนึงก้อผ่านไปเร็วเช่นกัน....
ชีวิตยังคงต้องดำเนินต่อไป และ สู้ๆ ต่อไปด้วยกันทุกสิ่ง ดังนั้นเราจึงต้องมีกำลังใจอีกทาง
เป็นสิ่งช่วยให้ชีวิตเรามีความสุขเยอะๆ มีรอยยิ้ม และ เสียงหัวเราะ เวลาเหนื่อยล้าค่ะ

...เมื่อเข้าเดือนใหม่...ตอนนี้ที่ไทเป เจ้าบ้านของเรา ก้อกำลังจะเริ่มต้นเดินหน้าทำงานใหม่ที่กำลังเข้ามาหลายชิ้น
ตอนนี้ ไจ๋มีทั้งการเป็น Presenter ให้โฆษณากล้อง DSLR ของ SONY ซึ่งกำลังมีงานกล้องExhibition อยู่ที่ไทเปด้วย
รวมถึง โฆษณาของ SONY ก้อออกมาให้ชมกันถึง 2 version ในจอทีวีแล้ว ทำเอาแฟนๆตื่นตาตื่นใจหายคิดถึงกันค่ะ
..ส่วนงานต่อไปของไจ๋ ตามที่มีข่าวออกมาก้อคือ ไจ๋จะมีงานละครของไต้หวัน เรื่องใหม่ ซึ่งยังไม่ทราบชื่อเรื่อง
แต่จะเปิดกล้องถ่ายทำกันในเดือนหน้า (พ.ย.) อีกไม่กี่วันนี้.....
ส่วนละครฟอร์มยักษ์ เรื่อง “Pacific 1949” นั้น มีการตกลงติดต่อให้ไจ๋เล่นเรื่องนี้แน่นอนแล้ว
และก้อจะเริ่มถ่ายทำ ในเดือนกุมภาพันธ์ปีหน้า 2010 ด้วยค่ะ

...ดังนั้น ช่วงนี้ ไจ๋จึงมีทั้งงานละคร งานหนัง งานโฆษณา และ ถ่ายนิตยสารมาติดต่อและทำอยู่เรื่อยๆนะคะ
น่าดีใจที่ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา ไจ๋ทำรายได้ไป 32 ล้านเหรียญไต้หวัน กับการเป็น Presenter SONY และ ถ่ายนิตยสาร และ โฆษณาด้วยค่ะ...
และในเดือนเดียวกันนี้ ไจ๋ก้อจะไปร่วมวิ่งการกุศลกับองค์การ Unicef HK ในวันที่ 29 พ.ย. ในระยะทาง 3 กม.ค่ะ

ตอนนี้ ก้อขอให้ไจ๋มีความสุขกับการทำงานใหม่ๆ และ มีกำลังใจจากทุกคนเป็นพลังให้กับไจ๋ต่อไป
ไม่ว่าจะอย่างไร เราๆทุกๆคนที่รักไจ๋ ก้อจะสนับสนุนไจ๋ และ ให้กำลังใจไจ๋กัน
....ขอให้ไจ๋สุขภาพแข็งแรง เข้มแข็งและมีกำลังใจ ในการทำงานและมีความสุขในชีวิตต่อๆไปค่ะ

พลุ ...สุดท้าย "Let's Support Zai Zai Together"... พลุ

จากคุณ : Orange_vic
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 16:59:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com