Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พวกเพลงที่มันเปิดตัวแล้วขึ้นอันดับ 1 บิลบอร์ดนี่มัน  

ทำไมถึงได้ร่วงเร็วครับ อย่างเพลงที่ก้าวกระโดดแรงที่สุดจากที่ 97 มา 1 ก็เหมือนกัน  ไม่เหมือนกับเพลงที่ไต่อันดับมาที่ละหน่อยๆ ถึงได้ค้างอันดับ  1 ได้นานกว่าเป็น สิบๆสัปดาห์ครับ  พวกที่เป็นอย่างนี้นี่ได้แรงหนุนจากแฟนคลับทั้งนั้นเลยใช่ไหมครับ  อย่างรายการ  american idol ก็เหมือนกัน
หลายครั้งแล้วที่พอมีผู้ชนะ   เพลงก็ขึ้นอันดับ 1 ทันที ผมนี่อย่างงงงงงง
เลยครับ  เช่น ตอนที่ แครี่ อันเดอร์วู็ดส่งซิงเกิ้ล inside your heaven มา
คั่นเพลง  we belong together ได้ 1 อาทิตย์แล้วก็ตกลงไปอย่างไกลทั้งๆที่เพลงนี้ยอดต่างๆนี่อย่างแรงมาก เลยทำให้ผมสงสัยว่าภายใน 1 อาทิตย์นี่
มันทำได้ขนาดนี้ในระยะเวลาอันสั้นได้หรอครับ  มันวัดจากอะไรบ้าง

จากคุณ : osk1988
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 20:29:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com