Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****สัมภาษณ์คุณเหยียนหลังได้รับสามรางวัลในงาน*Souts East Music Chart Awards 20091106****  

พลุชนแก้วพลุชนแก้วขอเปิดบ้านใหม่ฉลองสามรางวัลให้คุณเหยียนบพลุชนแก้วพลุชนแก้ว
ขอยกทั้งสามรางวัลมาประดับที่นี่ด้วยนะคะwink
พลุ รางวัลที่1.*ไจ้ KTV ซัว อ้าย หนี่*ได้รางวัล1 ใน 10 ของโกลเด้นซองพลุ
พลุ รางวัลที่2. รางวัลดาราที่มีเสน่ห์ดึงดูดมากที่สุดของงานนี้พลุ
พลุ รางวัลที่3. รางวัลนักร้องที่มีกระแสแรงที่สุดของเอเชียพลุ

พิธีกร.. พวกเราขอต้อนรับเหยียนเฉิงซวี่ ยินดีต้อนรับเหยียนเฉิงซวี่ เชิญทางนี้หน่อยครับ มาแบ่งปันให้พวกเราได้รู้หน่อยว่าวันนี้ได้รับรางวัลอะไรมาบ้าง

ซวี่..วันนี้ได้รับรางวัลนักร้องที่มีกระแสแรงที่สุดของเอเชียพลุ และรางวัลเสน่ห์แรงที่สุดในงานนี้พลุ

พิธีกร.. วันนี้มาถึงที่นี่มีซึมซับความรู้สึกอย่างอื่นอีกบ้างมั้ย

ซวี่.. ที่จริงผมมาเมืองจีนน้อยมาก ทุกครั้งที่มาก็ได้เห็นความมีน้ำใจอันอบอุ่นของทุกคน ก็รู้สึกว่าควรจะมาบ่อยๆ

พิธีกร.. จริงๆแล้วพวกเราก็ล้วนรู้ว่าช่วงนี้กระแสของคุณในโซนเอเชียแรงมากๆ เคยคิดที่จะบุกตลาดฮอลลีวูดบ้างมั้ย

ซวี่.. ก็จะคิดแต่ทำงานของตัวเองให้ดีที่สุด

พิธีกร.. ถ้าเช่นนั้นแผนงานในอนาคตคุณวางไว้ที่ไหน

ซวี่.. ผมหวังว่าจะมีโอกาสมาที่นี่บ่อยๆ

พิธีกร.. อันดับต่อไปขอเชิญนักข่าวสัมภาษณ์

นักข่าว.. ได้ยินมาว่าคุณมาถึงตั้งแต่เมื่อคืนนี้ มีแฟนๆญี่ปุ่นของคุณมากมายก็มาด้วย คุณรู้สึกยังไงบ้าง

ซวี่.. จริงๆแล้วผมรู้สึกว่าตัวเองยังไม่ดีพอ หวังว่าตัวเองจะก้าวหน้ามากยิ่งขึ้นไม่ว่าจะเป็นด้านละครหรือด้านเพลง

นักข่าว.. ยังมีอีกอย่างก็คือทางบริษัทคุณวางแผนงานของคุณหนักไปที่ตลาดเกาหลีและญี่ปุ่น ครั้งแรกที่มาร่วมพิธีรับรางวัล Souts East Music Chart Awards นี้ ในอนาคตมีแนวโน้มที่จะหันเหมาทางจีนบ้างมั้ย

ซวี่.. ถ้าหากที่นี่ยินดีต้อนรับผมละก็ ผมยินดีมาเป็นที่สุด

นักข่าว.. แล้วคุณได้ลิ้มรสชาติอาหารของฝูโจวหรือยัง

ซวี่.. วันนี้ได้ลองกินบะหมี่ที่นี่อร่อยมากเลย กินแล้วก็อยากอยู่ที่นี่เลย(ไปถึงไหนก็กินแต่บะหมี่นะตี่ตี๊นะ)

นักข่าง.. แล้วจากนี้มีวางแผนงานอะไรไว้บ้าง

ซวี่.. ช่วงต่อจากนี้อาจมีภาพยนตร์ต้องถ่าย(เธอตอบว่าอาจนะคะ)แต่ว่าก็อยากมีเวลาให้กับเพลงมากกว่านี้

นักข่าว.. งั้นขอถามหน่อยว่าภาพยนต์ของสมาชิกเอฟ4คนอื่นๆคุณได้ดูบ้างมั้ย

ซวี่.. เพราะระยะนี้ส่วนใหญ่ผมอยู่ที่ญี่ปุ่น ไม่ได้อยู่ไต้หวัน ดังนั้นไม่ค่อยมีเวลาดู

นักข่าว.. แล้วคุณมีความสุขมั้ย

ซวี่.. แน่นอน มีความสุขมากเลย

นักข่าว.. แล้วเรื่องไจ่ไจ๊พลาดรางวัลในครั้งนี้ คุณจะปลอบใจเขายังไง

ซวี่.. โทรศัพท์หาเขายังไม่รับสายเลย

นักข่าว.. แล้วคุณคิดว่าการแสดงออกของไช่อีหลิงเป็นยังไงบ้าง

ซวี่.. ผมคิดว่าการอสดงออกดีมากทั้งสองคนเลย (ถามคนเดียวตอบสองคน อีกคนใครล่ะ)mad

นักข่าว.. ผมอยากถามว่านักร้องกับนักแสดงคุณชอบอย่างไหนมากกว่า

ซวี่.. ชอบหมดเลย ตัวผมเองหวังว่างานทั้งสองด้านผมก็จะลองมุมานะดูสักตั้ง

นักข่าว.. แล้วก่อนที่จะมางานรับรางวัลนี้ ได้เตรียมตัวอยากได้รับรางวัลไหนบ้างมั้ย

ซวี่.. ผมรู้สึกก็ดีใจมากแล้ว (ตอบไงฟ่ะ “งง” พิมพ์ตกไปป่าวอ่ะ)mad

นักข่าว.. ผมรู้อัลบั้มใหม่ของคุณ (ตัวชูไหลเตอจื้อโหยว) ยอดขายที่ไต้หวันดีมาก แต่นักวิจารณ์เพลงบางคนวิจารณ์ว่า นี่คือผลงานของที่ระลึกของไอดอล อาจเป็นว่าเนื้อหาและดนตรีของมันไม่ได้แน่นเป็นพิเศษ ถึงแม้ว่าเพลงจะไพเราะมากทั้งหมดก็ตาม ในด้านดนตรีคุณยังมีความใฝ่ฝันหรือแนวที่ใจอยากทำอีกมั้ย

ซวี่.. ผมคิดว่าเขาพูดได้ดีนะ อยู่ในแวดวงนี้ผมไม่สามารถทำให้ทุกคนมาชอบทั้งหมด ผมได้แต่เปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดียิ่งๆขึ้น จึงจะสามารถทำให้คนอื่นสยบได้

นักข่าว.. ผมอยากถามหน่อยว่าหลิวซิงฮวาหยวนจะมาแพร่ภาพใหม่มั้ย พวกคุณสี่คนคิดจะรวมตัวแสดงเรื่องต่อไปมั้ย

ซวี่.. เพราะว่าตอนนี้ทุกคนก็งานยุ่งมาก

นักข่าว.. ผมอยากถามว่า หลิวซิงฮวาหยวนก็ถ่ายทำมาหลายปีแล้ว ตอนนี้หูหนานก็มีหลิวซิงฮวาหยวนเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณเคยดูบ้างมั้ย

ซวี่.. ไม่เคย หรือว่าคุณจะส่งดีวีดีให้ผมดู หลังจากดูแล้ผมจะได้ตอบคำถามคุณได้ (ตี่ตี๊นี่ร้ายจริงๆ)

รูปชูรางวัลเล็กจังเอารูปนี้ละกันใหญ่กว่าหล่อด้วยwink
Thanks xiao furong,nbbbs.com for transferring
source: music.sohu.com

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 52 00:54:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com