Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=== ประกาศขอความร่วมมือคร้าบบ พี่น้องคร้าบบ...  

สวัสดีคะ ช่วงนี้อึมครึมนิดหน่อย ไม่สนุกเลย อย่าเพิ่งหวั่นไหวท้อใจกันนะคะ  
อย่าปล่อยมือกันอย่างที่เคยบอก ไม่มีใครอยากให้มันแย่แบบนี้เพียงแต่วันนี้เรามาประชุมทางกระทู้กันดีกว่าจ้ะ

1 เลิฟ
เรื่องเเรกจ้ะ ของพี่ พีบี
และเพื่อนๆเสนอมาให้แยกหมวดหมู่ ก็ดีนะคะ กำลังปรึกษาและทดลองวิธีกันอยู่ เพราะมันต้องมีโค้ด และส่งเรื่องไปที่พันทิพย์ต่อเนื่องจ้ะ ใช้เวลาสักนิดไม่ว่ากันนะคะ ^^
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8518613/C8518613.html

2 เรื่องกล่องเเชทค่ะ เลิฟ

หลังจากวันที่ 3.11.09 ที่มีหน้าบ้านหน้าตาเก๋ไก๋ มีกล่องเเชทอีก มันมีสีสัน ทำให้เราหลายๆคนได้คุยได้เม้ากันนั่นคือ สิ่งที่หมายใจไว้
แต่เราต่างรู้กันดีใช่ไหมคะ ว่าห้องเเชท ใครก็เข้ามาป่วนได้ ขอพวกเราอย่างแรงเป็นอารม ใครมาแปลกๆมองผ่านไปเลยจ้ะ  คนมันป่วนมันก็สนุกเราจะเล่นตามเกมเขา ก็คงจะดรามาอะ นะนะ พลีสสส

ด้วยเหตุนี้ มีนคิดว่าคลับเราจะเปลี่ยนตัวเเชทบ๊อกใหม่ที่มีระบบกันการสวมรอยหรือมั่วนิ่มเข้ามา จะเป็นระบบยูเซอร์เนม และใส่พาสเวิร์ดิ์ ลอคอินพันทิพเท่านั้น
อย่างน้อยเราก็รู้ว่าคุยกะตัวจริงไม่มีไก่กา เพื่อความสบายใจของทุกคน
จะได้ไม่ต้องระเเวงกันดีไหมจ๊ะ ขอความเห็นด้วยจ้ะ

***เเต่ระบบแบบนี้จะเสียรายปี ปีละ 700 บาทโดยประมาณ นั่นไม่ใช่ปัญหาค่ะ
เพราะว่าเอาสบายใจต่อส่วนรวมดีกว่าเนอะ และ ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีใช้ตัวใหม่อยู่ทดลองยังไม่ได้แปะลงคลับค่ะ ของให้น้องขวัญ popoking เธอเทสระบบซะก่อน กันปห. เเชทล่มด้วย รอหน่อยไม่นานค่ะ แล้วมีนจะทำรีวิว การเข้าครั้งแรกให้นะคะ

3. เรื่องนี้อยากขอความร่วมมือค่ะ เพื่อนๆเลิฟ

เนื่องด้วยกระทู้ป่วนต่างๆที่เข้ามา เรารักบ้านหลังนี้อยากให้ช่วยกันกดลบ คห.แปลกๆหรือที่ไม่น่าสร้างสรรค์ คำพูดที่เกินไป อย่างเช่นคำว่า น่าเอาเจงๆๆ หรือ ลักษณะที่เกินพอดี ปล่อยไว้คนก็พาลเสียอารมณ์ ต้องเม้นเดือดกันยาวคนกลางก็ซวย ก็ส่วนรวมก็เซ็ง คนตั้งกระทู้ก็หงอย .."เเต่ตัวป่วนนั่งขำละสิ"
เพื่อนชาวคลับทุกคนมีสิทธิ์ลบถ้าพิจารณาว่ามันไม่เหมาะสม หรือจะหลังไมค์หามีนให้ช่วยลบก็ได้ค่ะ

อย่างน้อย ลบกันสักสามคนมันก็หายไปแล้วไม่ต้องมาต่อความยาว เมามันส์ยังกับที่นี่เป็นที่ระบายอารมณ์เคียดแค้นกันเข้าคลับมาหาความสุข ความสบายใจ
ไม่ได้มาดูดราม่า !! เหนื่อยเครียดงาน อยากยิ้มหน้าจอแบบเคยบ้างจะได้ไหม T^T

มีนคงมีเท่านี้ที่อยากจะขอให้เราร่วมมือกกัน พวกเรารักกัน ผ่านไรมาด้วยกัน
แค่หน้าจอก็รักมากนะคะ รักจริงๆ อย่าให้มันต้องมพังและทะเลาะกันเองเพราะคนป่วนเลย
จะเสียใจไหมถ้าปล่อยมือกันแทนที่จะอยู่และช่วยกันดูเเล ใครที่ท้อแท้ กลัวบรรยากาศแบบนี้
อย่ากลัวนะคะ มีนก็กลัว แต่มีนก็ต้องคิดว่าเราจะทำอย่างไร ออกมาด่าเค้าคืนหรือช่วยไรได้บ้าง ถ้ามันไม่ไหวอย่างที่บอกเราทุกคนจับมือกันแล้วจัดการ ไม่ใช่ให้เค้าจัดการเรา
ยื่นมีดให้เราคนละด้าม แล้วกลายเป็นแทงกันเอง เพื่อนหลังไมค์มาจะออกไม่ไหว กลัวกันหมดจิตตก
--
ไม่รู้ว่ารู้กันไหมมีนก็จิตตกไม่อยากมาเล่นแล้ว แต่คิดว่าเห้ยเราทำไรกันมาบ้างเนี่ย5เดือนที่ผ่านมาอะ แล้วไง จะไปเพราะใครที่ไม่มีค่าพอหรอ ชิส์
ไม่มีค่าพอทื่จะร้องไห้ให้อีกเเล้ว มะวานปาดน้ำตาและคิดแบบนี้จริงๆ
อยู่ด้วยกันนะคะ อย่าทิ้งกันนะลูกสาว
รักไมเคิลที่สุดรักคลับมากด้วยรักเพื่อนมากจ้ะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 52 10:56:28

จากคุณ : มีน ธันวา
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 10:35:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com