Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มามี่ มามี่ หนูเรียนมิวสิค ภาค2  

วันพุธเป็นวันเรียนดนตรีของสาวน้อยที่โรงเรียน มามี่ก็เลยไม่ค่อยได้ถามมากมาย
ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของนักดนตรีในบ้านเป็นคนถามไถ่

กลับมาจาก รร พอนั่งคุยกันสองแม่ลูก แปลเลยนะคะ
มามี่ ...  วันนี้หนูทานอะไรตอนกลางวันคะ
สาวน้อย ... หนูทาน ขนมปังชีสไก่คะ
มามี่ ... แล้วดื่ม กับ ผลไม้ ละคะ
สาวน้อย ... นม กะ ส้ม คะ
มามี่ ... เก่งคะลูก
         แล้ววันนี้หนูเรียนอะไร(เช่นเคยมามี่ถามไปดูหนังไปด้วยกัน)
สาวน้อย ... หนูเรียนมิวสิค งัยคะมามี่ วันนี้วันพุธงัยคะ
มามี่ ... ขอโทษคะ มามี่ลืม แล้ววันนี้ครูสอนเพลงอะไรเอ่ย แล้วหนูเล่น
         เพลงวันเกิดให้ครูฟังหรือป่าวคะ ที่ปาป๊าสอนอ่ะคะ
สาวน้อย ... ป่าวคะวันนี้ครูสอนเพลง ของไมคเคิล แจ็กสัน อีกแล้วคะ
มามี่ ... (หันขวับทันที) สอนเพลงอะไร แล้วเป็นยังงัย คะ
สาวน้อย ... คุณครูเปิด มิวสิควีดีโอ ให้ดู คะ ดูจบแล้วครูก็ มีคำถามคะ
มามี่ ... เพลงอะไร ถามอะไรคะ มีเพื่อนตอบกันกี่คน
สาวน้อย ... มิวสิค เป็นแก้งค์ชุดดำๆคะ(ภาษาไทยมามี่แย่ชมัด)(พวกน้าๆ
               ป้าๆลุงๆ รู้ม๊าเพลงอะไรเอ่ย) คุณครูถามว่าเพลงชื่ออะไร
                แล้วมี หนู กับ เคริกส์ ยกมือสองคน(ขอนอกเรื่องคือเล่าตามสาวน้อยค่ะ)
                มามี่ เคริกส์ ชอบแกล้งหนู ชอบเรียกชื่อหนู ชอบตามหนู
                ชอบจับผมเปียหนู แล้วเรียกหนูว่า ไชนีสเกลิส์คะ
                หนูไม่ชอบเลยอ่ะ มามีบอกปาป๊าจัดการทีสิคะ
มามี่ ... โอเคคะ เดียวมามี่บอกให้ อืม แล้ว หนูตอบ ยังงัยคะ เคริกส์ตอบก่อนคะมามี่
          เค้าตอบว่า เพลง Black Gang คะมามี่
          แต่หนูจำได้ หนูฟังและเต้น กะ มามีงัย (อิอิ มามื้แอบหัวเราะ คริ คริ)
          เพลงชื่อว่า BAD หนูจำได้ I'm bad I'm bad .............

มามี่ ... อร่อยมั้ยคะ(มามี่หมายถึงรางวัล)
(แล้วสาวน้อยก็สวนพูดอีกว่า)
สาวน้อย ... ออ แล้วมีอีกเพลงคะมามี่ เพลงที่มีบอลทะลุหน้าต่าง
               แล้วเค้าเล่นบอสกันที่หลังบ้าน(รุ้มั้ยเอ่ยเพลงอารายยยยค๊าา)
               แล้วเค้าก็เต้นด้วย พอดูจบคุณครูถามเพลงอะไร
มามี่ ... ตอนแรก มามี่งง นึกเพลงเอะมีเล่นบอลหลังบ้านด้วยเหรอ
         ถามไปถามมา เค้าเล่นบอลกันในห้องใหญ่
         ตอนนี้มามี่ก็ ออ แล้ว
         ตอบได้มั้ยลูก...มามี่เอาใจช่วยลุ้นคำตอบ
สาวน้อย ... มามี่ ทำไมจะไม่ได้ ก็เพลงเค้าร้องชื่อเพลงด้วย
              Jam ... Jam ... Jam งัยมามี่ และหนูเคยฟังแล้วนี้
มามี่ ... เย้ เย้...........
         เก่งมากคะ เก่งจังเลย
สาวน้อย ... หนูได้รางวัลด้วย แต่กินไม่ได้
               ...วิ่งไปที่กระเป๋านักเรียน... หยิบรูปไมเคิล ขนาด 4นิ้วที่
                (คุณครูปรินส์เดียวนั้นฝากให้มามี่ด้วย)    
                 ส่วนช๊อคโกแลค หนูทานหมดแล้วคะ
มามี่ ... รับรูปมา รู้สึกถึงตั้งใจของครู ถึงแม้ว่ารูปภาพจะเป็นกระดาษธรรมดา
                แต่รูสึกดีจัง

ปล... รุปเล็กๆบนหนังสือปกหนะคะที่คุณครูให้มา

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 52 05:57:27

จากคุณ : No.2
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 52 05:54:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com