Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลง Radar  

ก่อนอื่นแจ้งก่อนเลยนะคะ ว่าเราเข้ามาอ่านข่าวคราวของ บริท บ่อยเหมือนกัน แต่ก็ไม่เคยตอบอะไร เพราะเราไม่ได้เป็นสมาชิกค่ะ ต้องขอโทษด้วยอยากสมัครเหมือนกันแต่ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ (มาเลเซีย) คิดว่าอีกไม่นานคงสมัครค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อกี้เราได้ดู MV เพลง Radar ของจากช่อง แชลแนล V ที่มาเลเซีย ซึ่งจำได้ว่าเราไม่เคยได้ดู MV เพลงนี้เลย หรือว่าเค้าเพิ่งทำ MV คะ?
แต่ที่สำคัญคือ ตอนจบเพลงลงว่า อัลบั้ม Circus!!!!
คือถ้าเราจำไม่ผิดเนี่ย เพลงนี้อยู่ในอัลบั้ม Blackout ไม่ใช่เหรอคะ
แม้ว่าใน Circus ที่เราซื้อมาจากไทย จะมีเพลง Radar อยู่ แต่มันเป็น โบนัสแทรกนี่ค่ะ
พอดีเราก็ไม่ได้เอา CD Blackout มาด้วย ทิ้งไว้ที่บ้านที่ไทย
เราก็เลยงงๆ หนะค่ะ
ได้ลองเสิชดูแล้ว เห็นบางคนบอกว่า เพลงนี้เอามา re-release ใหม่ แต่ก็ยังงงๆ อยู่ดี

ปล.1 ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ เราจะไป เที่ยว 4 วัน คงฝากกระทู้นี้ไว้ค่ะ
ปล.2 อยากให้บริท เลื่อนคอนเสิร์ตที่เมลเบิร์นเป็นเดือนหน้าจัง เพราะเราจะไปเมลเบิร์นเดือนหน้า แต่คงเป็นไปไม่ได้.....................

จากคุณ : Chaba
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 52 21:39:33 A:115.135.118.80 X: TicketID:203913

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com