Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้นอกเรื่องเจ้า--->ความในใจของเด็กดอยT_T  

เนื่องจาก.....ช่วงนี้เปิดเทอมอีกแร้ววว  สามสีก็รู้สึกเซงนิหน่อย
ไม่ใช่เพราะวิชาที่เรียนหรอกค่ะ  แต่เป็นเพราะคนที่เรียนด้วยตะหากล่ะ..
สามสีเป็นเด็กต่างจังหวัดค่ะ มาเรียนต่อที่กรุงเทพ(เด็กดอย ดูบ้านน้อก บ้านนอก) อยู่กันมาก็หลายปีแล้ว แต่หาความจริงใจจากเพื่อนซักคน...ไม่มีเลย
ยิ่งนานวันก็ยิ่งรู้สึกแย่ เรียนไปบางทีก็ลำบากใจ ที่ต่างคนต่างก็แสแสร้งต่อกัน ... จริงๆแล้วสามสีเป็นคนเข้ากับคนง่ายค่ะ ก็เป็นคนธรรมดาๆนี่แหละ แต่ในเมื่อความจริงใจไม่เคยมีให้กัน ความรู้สึกดีๆที่สามสีเคยมีให้เลยหายไปหมดเลยค่ะ
ทุกวันนี้...ก็มีแค่2สิ่งในตอนนี้ ที่พอจะทำให้สามสีรู้สึกดีขึ้นได้ สิ่งแรกคือ ครอบครัว เพื่อนเก่า และแฟนที่คอยให้กำลังใจและเข้าใจสามสีเสมอ .....
และ... ไมเคิล บุคคลที่สามสีนับถือและเป็นกำลังใจให้ทุกครั้งที่ไม่สบายใจ (หรือแม้จะสบายใจ สบายดีก็ตาม) 17 ปีแล้วที่ไมเคิลอยู่ในหัวใจของสามสี และเป็นแบบอย่างที่ดีให้สามสีตลอดมา วันไหนที่รู้สึกแย่ๆ ก็จะเปิดเพลงไมเคิล ดูคอนเสริตไมเคิล แล้วก็เข้ามาในคลับนี้ พูดคุยแลกเปลี่ยนกับคนในคลับ แล้วก็จะทำให้รู้สึกดีขึ้นได้ (วันต่อวัน)
ถึงแม้ว่าหลายคนจะมองว่าไร้สาระก็ตามที แต่อยากจะบอกเหลือเกินว่า...
คุณรู้มั้ย....ว่าอย่างน้อยไมเคิลก็ไม่เคยทำให้ฉันเสียใจ  ไม่เคยเสแสร้ง และ ไม่เคยนินทาใครลับหลัง แบบที่พวกคุณทำกับฉันแบบนี้

และที่สำคัญ....คลับไมเคิลแห่งนี้ ที่แสนอบอุ่น และทำให้สามสีรู้สึกได้ว่า อย่างน้อยก็ยังมีพี่ๆเพื่อนๆคอยให้กำลังใจ และให้"ใจ"กับสามสี แม้เราจะรู้จักกันได้เพียงไม่นาน และก็ขอขอบคุณมากๆค่ะสำหรับทุกๆอย่าง

ช่วงนี้สามสีเหมือนคนแบตหมด งงๆมึนๆ ดูซึมเศร้า ยังไงก็ไม่รู้ค่ะ (จะชอบถอนหายใจบ่อยๆ แล้วพูดว่า เฮ้อ...)แต่ก็จะพยายามปรับความรู้สึกให้ดีกว่านี้ค่ะ  ...รู้สึกว่าอยากกลับบ้านบนดอยมาก แต่ยังไม่มีโอกาสได้กลับ

ขอข้อความน่ารักๆและกำลังใจจากทุกคนให้สามสีด้วยนะคะ อย่างน้อยสามสีจะได้มีแรงไว้เผชิญหน้ากับสิ่งไม่ดีๆต่างที่ต้องเจอทุกวัน.....ขอบคุณมากค่ะ

God bless you...

จากคุณ : แมวสามสีเพื่อนหมีพุงโต
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 00:33:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com