Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝนดาวตกลีโอนิคส์ กับ MJ  

เมื่อค่ำคืนที่ผ่านมาได้เกิดปรากฏการณ์ฝนดาวตกมีเพื่อนๆ คนไหนได้ดูมั่งเปล่าครับ สำหรับผมนะ ตั้งแต่รู้ข่าวเมื่อเดือนที่แล้วผมก็ตั้งตารอเลยล่ะ กะว่าปีนี้ต้องไปดูที่ต่างจังหวัดให้ได้ แต่ด้วยงานทำให้ต้องรับสภาพดูในกรุงเทพฯ ซึ่งไม่เหมาะกับการดูดาวเป็นอย่างยิ่งยวด
  หลายคนงงว่าแล้วเกี่ยวกะ MJ ของเรายังไง อันนี้เป็นความคิดเห็นแบบเด็กงอแงส่วนตัวสุดๆ ของผมเลยล่ะครับ เพราะผมคิดว่า MJ อยู่บนฟ้า บนที่เราไปไม่ถึง
  อุปกรณ์การเตรียมตัวดูดาวเมื่อคืนของผม
1. IPod (เคลียทุกเพลงออก ยัดแต่เพลง MJ เข้าไป มีเท่าไหร่ซัดให้หมด)
2. เสื่อ
3. หมอน
4. ใจ (สำคัญสุดๆ)
  ถึงแม้ว่ากรุงเทพฯ จะไม่เหมาะกะดูดาวจริงๆ แต่เมื่อคืน MJ ก็พยายามลงมาหาผมครับ ผมอดทนรอจนเกือบเช้า ได้เห็นดาวตก 1 ดวง T_T (ฟ้าเปิดใส แต่แสงสว่างทำให้เห็นไม่ชัดเลย) แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ ฟังเพลง MJ ไป นอนรอคอยดูดาวฝนดาวตก คุ้มค่าการรอคอยจริงๆ คิดแล้วอิจฉาเพื่อนๆ ต่างจังหวัดจริงๆ คงได้เห็นกันมากกว่านี้แน่ๆ เลย

จบแล้วครับ บ่นแต่เช้าของผม 555+

จากคุณ : tumn70
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 52 08:38:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com