Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยินดีที่ได้รู้จักครับชาวคลาสสิกทุกๆท่าน  

อารัมภบทซักนิดนะครับ คือโดยส่วนตัวแล้วผมเพิ่งจะเริ่มฟังคลาสสิกอย่างจริงก็เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมานี่เองครับ
ซึ่งคงต้องขอกราบอภัยศิลปินหลายๆท่านล่ะครับที่ไม่สามารถหาผลงานของท่านมาสดับ
อย่างถูกวิธี ที่เป็นเช่นนั้นเพราะที่บ้านมีปัญหาเรื่องการเงินน่ะครับ หลังจากตามอ่านห้องนี้มาอย่างยาวนานหลายเดือนทำให้ผมรู้จักอะไรมากขึ้นเยอะครับ
(และคลั่งไคล้ในมาห์เลอร์อีกคนด้วย55)
เอาล่ะคำถามครับ

1.ก็ไม่เชิงคำถามซะทีเดียวหรอกนะครับแต่ว่า งานของดโวชาคเนี้ยผมฟังแล้วมึนสนิทเลยครับ(ขนาด New World
Symphonyที่เป็นที่นิยมก็ยังฉงนฉงายอยู่มากเลยครับ)
เห็นว่าเป็นเพื่อนกับบราห์ส(ผู้ซึ่งผมยังไม่เข้าถึงซิมโฟนีของท่านมากนัก)
พอจะช่วย Synopsis ให้หน่อยได้ไหมครับกับงานดนตรีของดโวชาคน่ะครับ

2.คือผมสงสัยเกี่ยวกับไฟล์ที่ผมได้มาน่ะครับ มาห์เลอร์ซิมโฟนีหมายเลข 6 ที่มาพร้อมกับ Metamorphosenของ Richard Strauss
อำนวยเพลงโดย Sir John Barbirolli ครับ ทราบๆกันดีนะครับ
ว่าซิมโฟนีหมายเลข6ของมาห์เ้ลอร์มีข้อถกเถียง(นึกไม่ออกว่าจะใช้คำไหนครับ)
เรื่องท่อน Scherzo กับ Andante แต่ปัญหาคือไฟล์ที่ผมได้รับมันสลับสองท่อนที่ว่าจากที่เขียนไว้ในปกครับ
ดังนั้นจึงอยกทราบว่าท่อนไหนมาก่อน-หลังครับ

3.คือผมคิดอย่างจริงจังอยู่นานแล้วครับว่าจะใช้เงินเก็บส่วนตัว
ซื้อชุดโซนาต้าของเบโธเฟ่นแต่ลังเลใจอยู่ครับ(ในคลังเพลงดิจิตอลมีโมโนของ เคมพฟ์ กับของ อะเราว์แล้วครับ) ลังเลใจว่าจะเอาโมโนเก่ากึ๋กของชนาเบลดีไหม
เพราะความจริงก็สนใจของบาเรนบอย์ม(ติดใจคอนแชร์โต้ที่เล่นกับ เคลมเพอเรอร์มากครับ)
แล้วอื่นก็ยังมีที่น่าสนใจอย่าง เบรนเดล,แบคเฮาส์ กับ กีเลลส์(ท่านนี้ขาดเบอร์32รึปล่าวครับ?)
พอจะช่วยแนะนำกันได้ไหมครับ?

ปล. ปีนี้ผมพึ่งทำบัตรปชช.นะครับ ฝากตัวด้วยครับ^ ^
ปล2. ต่อไปนี้มาร่วมคุยด้วยคงไม่รังเกียจกันนะครับ?

จากคุณ : Liebestod
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 52 07:53:33 A:119.42.117.10 X: TicketID:225937

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com