Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[TVXQ #6] ฟ้องร้อง SM ภาค2 "STRONGER!"{แตกประเด็นจาก C8574731}  

โปรดเข้มแข็ง  ทั้งเพื่อตัวพวกเราเอง และพวกเขาทั้งห้าคนค่ะ  ^^

ความเข้มแข็งทีจะเป็นพลังคอยพยุงพวกเขาทั้งห้า

หลายคนที่กำลังท้อ ไม่มีแรงที่จะยืนต่อไปด้

ก็พักเสียก่อนนะคะ   นั่งพักเสียให้พอ   แล้วลุกขึ้นมาอีกครั้งนะคะ

ความเข้มแข็งที่ไม่ได้คำนึงถึงแค่ตัวเอง  แต่คำนึงถึงคนที่รัก  เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่กว่าที่พวกเราคิดกันนะคะ  ^^

ถึงพวกเราจะทุกข์เพราะความเป็นห่วงน้องมาตลอดสี่เดือน   แต่ไม่อาจเทียบได้กับน้องที่ให้ความสุขพวกเรามาตลอดหกปี  ภายใต้สัญญาที่เอารัดเอาเปรียบพวกนั้น โดยไม่เคยปริปากบ่นอย่างจริงจังให้พวกเราได้รู้เลย  น้องอดทนเพื่อเรามามากแล้วนะคะ  เราจะทนเพื่อน้องบ้างไม่ได้เชียวหรือ  

และเราหวังว่าพลังของความรักและความปรารถนาดีที่เราส่งต่อพวกเขา  จะทำให้พวกเขาได้พบกับ "ความสุขที่แท้จริง" เสียทีนะคะ

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

จุดยืนของกระทู้    
1. ไม่ตัดสินทงบังชินกิเพียงเพราะเขาไม่ได้อย่างใจเรา  เราจะเชื่อเฉพาะข่าวทีออกมาเป็นทางการ  และได้รับการคัดกรองแล้วเท่านั้น
2. โปรดอย่าว่ากล่าวน้องคนใดคนหนึ่งโดยปราศจากข้อเท็จจริงที่พิสูจน์ได้
3. กระทู้นี้รับความเห็นที่แตกต่างได้  แต่ขอให้อยู่ในเหตุผลอันเป็นมรรทัดฐานอันดีของสังคมด้วยนะคะ
4. ไม่พูดพาดพิงถึงพ่อแม่ของน้องในทางเสื่อมเสีย   ขนาดเพื่อนสนิทกันยังไม่ลามปามไปถึงพ่อแม่   เราเป็นแค่คนนอกค่ะ  เพราะฉะนั้นอย่าเอาคนที่น้องเคารพรักมาว่าเสียๆหายๆเลยนะคะ ^^
5. โปรด"เข้าใจ"ทงบังชินกิ  มากกว่า "เอาแต่ใจ" เห็นแค่ความสุขของตัวเราเองโดยไม่สนความทุกข์ของเขานะคะ

Always  Keep  The  Faith

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 52 19:41:57

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 52 19:36:22

จากคุณ : sweetest
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 52 19:15:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com