Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

/// All I Want For Christmas Is You รี เอนทรี่ย์แล้ว ///  

ชาร์ทในอังกฤษก่อนนะคะ
มาแรงแซงทางหลักเลย
ตอนนี้เดบิวอันดับที่ 29 ค่ะ

ดูย้อนหลังนิดนึงนะคะ สำหรับในอังกฤษ
ปีก่อน 2008 เพลงนี้ขึ้นถึงอันดับ 12 นะคะ
ปี 2007 ครั้งที่ 2 ที่ปล่อยขายในลักษณะดาวน์โหลด
เพลงนี้กลับเข้ามาใหม่ในอันดับ 4 ค่ะ

แต่เมื่อปี 1994 เพลงนี้ได้ตัดขายในอังกฤษ
และขึ้นไปสูงสุดถึงอันดับ 2 นะคะ
ก็ลุ้นทุกปีค่ะว่าจะไต่ถึงอันดับเดิม
หรือจะสูงขึ้นไปอีกนะคะ ปีนี้ก็ลุ้นกันต่อไปได้

ส่วนในอเมริกา
ตอนนี้ชีเป็นอันดับ 1 Hot 100 Singles Recurrents
ตลอด 5 ปีซ้อนแล้วนะคะ
เอาสถิติ 10 ปีซ้อนไปเลยค่ะ

ยอดขายก็มหาศาลค่ะ
ตอนนี้อัลบั้มขายเกิน 5 ล้านในอเมริกาไปแล้ว
คาดว่าอีกไม่นานคงได้ปรับยอดแพลตินั่มค่ะ

ส่วนซิงเกิลปาเข้าไป 1ล้าน 3 แสนกว่าแผ่น
คาดว่าอีกไม่กี่ปี
คงเป็นซิงเกิลดับเบิล แพลตินั่ม แผ่นที่ 3 ในเจ๊ได้แน่ๆค่ะ

จากคุณ : boy_mc_carey
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 08:55:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com