Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไมเคิลอยู่กับเราทุกที่จริงๆแม้แต่หัวหิน เราก็ยังเจอกัน ^^  

วันหยุดยาว 3 วันไปหัวหินมาค่ะไปทำบุญให้ปู่กะย่า แล้วก็พาพ่อเที่ยวด้วย โอ๊ะไม่ใช่จิ พ่อพาเราเที่ยวมากกว่า อิอิ ตอนไปหัวหินก็แอบหวังเล็กๆว่าจะได้เจอหนังสือไมเคิลหลงเหลืออยู่บ้าง ขณะที่ไปเดินเล่น Food Land เราก็แอบหวังว่าจะมีนิตยสารต่างประเทศที่มีไมเคิลอยู่บ้างไหมน้อออ หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ แต่พี่ชายเราตาไวมาก ชี้ไปที่หนังสือ แล้วบอกเราว่าอะไรอ่ะ อะไรอ่ะ เราก็มองไปตามที่พี่ชายบอก พอเห็นหนังสือก็พุ่งเข้าไปคว้ามาเลยค่ะ เป็นหนังสือ Right On เหลืออยู่ที่แผงเล่มเดียวเอง เป็นเล่มสุดท้ายที่ยังมีสภาพดีมากๆ หนังสือไม่ยับ ไม่เยินเลย ดีใจสุดๆ  สอบถามพนักงานว่าเล่มนี้วางเมื่อไหร่ยังไง พนักงานบอกว่า วางนานแล้่วค่ะ ตั้งแต่กลางเดือนต.ค. ก็เลยคิดว่าเพื่อนๆน่าจะมีกันแล้ว

พนักงานบอกว่า ถ้าอยากได้อีกคงต้องสอบถามไปทางที่กรุงเทพ ดูว่าจะมีเล่มนี้อีกหรือเปล่า เพราะพนักงานบอกว่าถ้าอยากได้อีกจะสั่งไว้ก็ได้ แล้วจะติดต่อที่กรุงเทพให้ เราก็เลยบอกว่าไม่ได้อยู่ที่นี่อ่ะค่ะ แค่มาเที่ยวเอง ถ้าเพื่อนๆคนไหนยังไม่มี ลองแวะไปดูที่ Food Land สอบถามพนักงานอีกทีนะคะ ไม่แน่ใจว่าเค้าจะมีอีกหรือเปล่า

เราก็เลยขออนุญาต review คร่าวๆนะ เผื่อคนที่ยังไม่มีจะได้ดูเนอะๆๆๆ ส่วนคนที่ีมีแล้วก็ดูด้วยแล้วกันนะจ๊ะ อิอิ เป็นประวัติของไมเคิิล ตั้งแต่ปี 1958-2009 ค่ะ ด้านในมี poster แถมให้หลายแผ่นด้วย ^^

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 52 17:17:03

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 52 16:42:12

จากคุณ : joya
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 16:29:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com