Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่นาค ดรีมบ็อ ก อวยกันมามาก ขอตินิดๆหน่อยๆนะครับ  

แม่นาคในเวอร์ชั่นนี้ ผมชมมา 3 รอบแล้ว ถามว่าชอบหรือไม่ ผมก็ไม่อาจตอบได้เพราะ ถ้าผมไม่ชอบทำไมผมจึงไปดูถึง 3 รอบ แต่ถ้าชอบ ทำไมหละผมถึงมีปัญหาและข้อสงสัยอยู่มากมายนัก จนพูดไป ข้อเสียดูคงจะเยอะ พอๆกับข้อดี

เมื่อ 5 ปีก่อนผมได้รู้จักผู้หญิงที่ชื่อธีรนัยน์ แล้วก็ปราบปลื้มเธอมาตลอด เพราะด้วยความชอบ Lea Salonga เป็นทุน แล้วธีรนัยน์เธอ ร้องเพลงเหมือน Lea อย่างแกะ หากแต่ไม่ได้ความ Strong หรือความแข็งแรงมาอย่าง Leaแต่ผมก็ยังชอบ เธ ออยู่ดี จึงติดตามผลงานเธอมาตลอด

มีหมื่นร้อยเหตุผล และข้อดี ที่ผมชอบละครนี้

แต่ผมขอเสนอในด้านที่ผมคิดว่าควรปรับปรุงหน่อยนะครับ

ผมซีเรียสในคำว่า Musical มาก จึงข้องใจว่าทำไมถึงนำ 'คนที่ร้องเพลงไม่เป็น' มาเล่นเป็น 'พระเอก' (ตั้งแต่คู่กรรมละ)

มีประโยคที่ อาจารย์พร่ำบอกเสมอว่า เมื่อใดที่ไฟดับทั้งเวที แปลว่า'ละครจบแล้ว' แต่ละครเรื่องนี้ไฟดับทุกฉากเลย แปลว่าสิ่งใด

ไฮไล ของละครเรื่องนี้คืออะไรนอกจากที่พยายามจะนำเสนอว่า 'คนร้ายกว่าผี'

ดูไปก็เพลินดี แต่ทำไมนะ ดูไปดูมาถึงปวดหัวนัก

เพลงของเรื่องนี้ ไม่มี theme ครับ เดี๋ยว โซล คลาสสิก บอลลูม ป็อป เพลงก็ยาวๆๆ ดนตรีก็เล่นยาวๆๆ ไม่รู้จะยาวไปไหน จน น่าเบื่อ

คอสตูม ไม่สวยเอามากๆ  ไม่รู้สาเหตุ ไม่สมเหตุสมผล ดูแล้วสมน้ำหน้า มาถึงถิ่นเค้ายังแต่งตังไฮโซ ก็สมควรละหละ เห อๆ

เรื่องฉาก ไม่ได้พิสวาสหรือเห็นว่าฉลาดทำแต่อย่างไร เพราะงบมีแค่นั้น ก็ต้องทำเท่านั้น คือทำให้ดีที่สุด จริงมั้ย???

หากแต่ DREAMBOX เพียงแค่นำคนเก่งๆ มารวมกันเท่านั้น เลยทำให้เรื่องนี้เก๋กู้ด

ปล ผมไม่ได้ตั้งใจจะ เกรียนหรือ ติให้แตกกระแส แต่อย่างใดนะครับ เป็นเพียงความคิดเห็นของเด็กเรียนละคอน คนนึงเท่านั้นครับ

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ถ้าหากทำลายจิตใจใครเข้านะครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 52 00:08:52

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 52 00:08:25

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 52 00:06:30

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 52 00:06:25

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 52 00:06:16

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 52 23:11:42

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 52 23:10:53

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 52 23:08:32

จากคุณ : iam_saki
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 52 23:07:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com