Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปีใหม่ใกล้จะมาเยือนอีกคราแล้ว ชาวคลาสสิกอยากได้ปฎิทินแบบไหนกันคะ มาสุมหัวกันหน่อยเร็ว O_O  

รูปภายนอก Hall ต่างๆ ที่มีชื่อเสียง เช่น Musikverein (2 คน)
  รูปภายใน Hall ต่างๆ ที่มีชื่อเีสียง ตัวอย่าง อันนี้ก็ Musikverein เช่นกัน (1 คน)
  รูปเกี่ยวกับดนตรีแบบที่ 1 : เป็นแบบมี composer ในรูป มีเรื่องราว มีเหตุการณ์ เช่น Liszt ในภาพ (2 คน)
  รูปเกี่ยวกับดนตรีแบบที่ 2 : เป็นรูปที่เกี่ยวกับดนตรี เช่น นักเปียโน นักไวโอลิน วงchamber ballet ฯลฯ แต่ไม่เกี่ยวข้องกับ composerใดๆ เช่น ภาพนี้ของ Monet (3 คน)
  รูปเด็ดของบรรดา virtuoso ทั้งหลาย เช่น Heifetz , Menuhin, Rubinstein ฯลณ (แต่อันนี้สงสัยจะภาพขาวดำซะเยอะ ไม่รู้จะสวยไหม) (1 คน)
  อื่นๆ เสนอมาได้เลยค่ะ...... (0 คน)

22.22%
  รูปภายนอก Hall ต่างๆ ที่มีชื่อเสียง เช่น Musikverein (2 คน)
 11.11%
  รูปภายใน Hall ต่างๆ ที่มีชื่อเีสียง ตัวอย่าง อันนี้ก็ Musikverein เช่นกัน (1 คน)
 22.22%
  รูปเกี่ยวกับดนตรีแบบที่ 1 : เป็นแบบมี composer ในรูป มีเรื่องราว มีเหตุการณ์ เช่น Liszt ในภาพ (2 คน)
 33.33%
  รูปเกี่ยวกับดนตรีแบบที่ 2 : เป็นรูปที่เกี่ยวกับดนตรี เช่น นักเปียโน นักไวโอลิน วงchamber ballet ฯลฯ แต่ไม่เกี่ยวข้องกับ composerใดๆ เช่น ภาพนี้ของ Monet (3 คน)
 11.11%
  รูปเด็ดของบรรดา virtuoso ทั้งหลาย เช่น Heifetz , Menuhin, Rubinstein ฯลณ (แต่อันนี้สงสัยจะภาพขาวดำซะเยอะ ไม่รู้จะสวยไหม) (1 คน)
 0.00%
  อื่นๆ เสนอมาได้เลยค่ะ...... (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 9 คน

หมายเหตุ : ถ้าเลือกข้อ 3 รูป ภาพที่มี composer อยู่ และมีประวัติเรื่องราว ตอนนี้หาได้แค่ 2-3 รูปเท่านั้น ดังนั้นหากเลือกข้อนี้ รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำภาพใ้ห้ด้วยค่ะ แต่หากหาอย่างไรก็ไม่ครบ 12 เดือน ก็อาจจะแทรกแบบเกี่ยวกับดนตรีอื่นๆเข้าไป

ปิดโหวตและรับความคิดเห็น วันจันทร์ที่  21 ธันวา นะคะ

อันนี้ link ปฏิทินของปีที่แล้ว

http://topicstock.pantip.com/chalermkrung/topicstock/2008/12/C7355534/C7355534.html

ท่านใดอยากจะเสนอเปลี่ยนแปลงรูปแบบ หรือ ต้องการแบบไหน ก็ลองเสนอมาได้เลยค่ะ ทีมกล่องดำยินดีรับทุกความคิดเห็นค่ะ (แต่เรื่องจะทำได้แน่หรือเปล่านี่ขอสุมหัวอีกทีนะคะ ฮ่าฮ่าฮ่า)

แก้ไขเมื่อ 21 ธ.ค. 52 12:27:59

จากคุณ : Vitamin_C
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 18:42:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com