Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนๆ SNSD หยอดกระปุกกันรึยังเอ่ย snsd asia tour no.5 อาจจะเป็นประเทศไทย!  

ตอนเขียนนี่พึึงกลับถึงบ้านเลยนะครับเนี่ย ( สาระจะอยู่ท้ายๆ )

ได้มีโอกาสไปเข้าชมงาน kbs entertenment award ' 09
วัน ที่25 มาครับ ต้องขอบคุณน้าสาวที่ช่วยพาเข้าไปชม
และสุดเซอร์ไพร์ ก็ได้มีโอกาส พบกับสาวๆตัวเป็นๆ มา
อยากจะบอกว่า ควรค่าแก่การเป็นที่ 1 จริงๆครับ
ทั้ง 9 คน ซึ่งเป็นซุปเปอร์สตาร์ ได้พูดคุยกับกลุ่มของผม [5คน]
แบบไม่หยิ่งเลยเป็นกันเองมากๆ นิสัยดีมากจริงๆ
ผมเองก็พูดได้ฟังได้นิดหน่อย แต่พวกเธอก็พยายามเข้าใจ
ผมเองก็จะขอถ่ายvdo แต่เจอตาแว่น รู้ทีหลังว่าเป็น1ในผจก มาบอกว่า ไม่อนุญาิติให้ถ่ายvdo ผมได้ยินคำว่า " 권리 ิ " แปลว่าสิทธิ์ ผมก็คงคิดว่าคงเป็นประมาณว่า มันจะเป็นการละเมิดสิทธิ์ แบบ ปาปารัชชี่รึเปล่า
ก็เลยไม่ได้ถ่ายเศร้า แต่พอถามว่าถ่ายรูปธรรมดาได้ใหม เขาก็ว่าให้ คนหละภาพนะ ห้ามถ่ายเกินนี้  อาว ในใจคิดอุตสาห์มาตั้งไกลให้แค่นี้เองรึ
ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน สงสัยจะเป็นเหมือนข้างบน ผมเลยได้ถ่ายกับซันนี่ แล้วก็ได้ลายเซ็นจากปก cd มา แต่ตอนถ่าย เจสสิก้าตะโกนมา
ซูนคิว ไฟติ้งง หลุดขำมา ตอนหลังก็เออ เป็นชื่อเกาหลีของ ซันนี่นี่เอง
คนอื่นๆ ก็น่ารักมากครับ ถึงว่า ทำไมพวกเธอถึงเป็นที่ 1 ของkbs ในปี้นี้
แต่ที่สะดุดคือ ทิฟฟานี่ครับ ผมดำ น่ารักมากๆ เธอนั้งกินขนม ชื่อ โดบองกิอะไรนี่หละมั้งครับ [ไม่แน่ใจ เขาบอกแล้วก็ลืม มัวแต่ดูสาวๆอยู่ ]
ก็ยังสวยเลย แอบชอบๆๆ แต่ยังไง ในใจก็ยังเป็นซันนี่อยู่
เนื่องจากพวกเธอจะต้องไปซ้อมต่อเลยมีเวลาคุยน้อยมากครับ

ต่อไปสาระครับ

ได้ถามผู้จัดการ ตาแว่น ขอโทษที่จำชื่อไม่ได้ แต่เขาใส่แว่นอะ
ว่า สาวๆ มีโอกาสได้ มาเปิดคอน ให้แฟนๆชาวไทย ได้ชมหรือเปล่า?
เพราะสาวๆ ก็มีแฟนคลับเยอะเหมือนกันนะในประเทศไทย
ผู้จัดการบอกเลยว่า

- ทางเรามีแผนที่จะทัวเอเซีย ซึ่งที่แน่นอนแล้วน่าจะเป็น จีน ญี่ปุ่น
อาจจะ ฟิลิปปิน  แล้วประเทศไทย น่าจะเป็นประเทศสุดท้ายที่ SNSD จะเลือกในการทัวคอน หละมั้งครับ

ที่แผนการมีประเทศไทย เพราะ ว่า ประเทศไทย เขาพูดแบบนี้เลยนะ
" ทาง SM เห็นแล้วว่า ประเทศไทย มีแฟนคลับชื่นชอบ และ ติดตามผลงานมากกว่าประเทศที่เคยคิดกัน เราจึงเลือกประเทศไทยเพราะคิดว่าเป็นประเทศที่ดี " [เพราะผมเป็นคนไทยรึเปล่า???]

ซึ่งเดือนที่น่าจะเป็นไปได้ ตามแผนงานที่วางไว้ตอนนี้ [แสดงว่าเปลี่ยนแปลงได้] น่าจะเป็นประมาณพฤษภาคม หลังจากแสดงในประเทศที่พูดถึงก่อนหน้าเนี่ยหละ

จากนั้นก็ถามต่อว่า แล้วจะสิ้นปีแล้ว ยังสามารถติดตามผลงานของสาวๆ ได้ที่ใหนอีกบ้าง ?

ตาแว่นก็ใจดีจัง หยิบสมุดเล็กๆมาเปิดให้ดู เอาเท่าที่จดมา นะ

29 -2000  แตยอน ชิงฮังชิงกรู << มันคือ????
   -  2055 mbc jessica
   -  2155  sbs all

30 - 2000 แตยอน ชิงฮังขิงกรู
   -  2100 mbc XXX แตยอน [XXX = ประมาณว่า งานรางวัลเมขลา เมืองไทยอะ]
   -  2155 kbs 2tv

31 -2000 แตยอน ชิงฮังขิงกรู  
   - 2050 kbs 2tv XXX[คำแปลข้างบน] ยุนอา
   -2130  mbc  งานปีใหม่

ใครใคร่จะดูอะไรของพวกสาวๆท้ายปี ก็งานก็เหลือประมาณนี้อะ
หมดเรื่องเม้า แล้ว ขอกราบลา สวัสดี

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 52 01:30:00

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 52 01:26:54

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 52 01:25:30

จากคุณ : monderes
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 01:12:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com