Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดว่า โชว์ไหน คือ สุดยอดที่สุด ในค่ำคืนนี้สำหรับ KPN AWARD 2010 ครับ  

Making love out of nothing at all (ตั้ว กาน่า กาย) (14 คน)
  Music Lover ( จอย สา ปลาทอง) (4 คน)
  Where is the love? ( เพียว อาร์ต แอ็ค) (43 คน)
  ไม่ต้องมีคำบรรยาย (ปลั๊ก อัย ต้อง) (1 คน)
  Nobody (เพลงรวมหญิง) (7 คน)
  It's you ( เพลงรวมชาย) (4 คน)

19.18%
  Making love out of nothing at all (ตั้ว กาน่า กาย) (14 คน)
 5.48%
  Music Lover ( จอย สา ปลาทอง) (4 คน)
 58.90%
  Where is the love? ( เพียว อาร์ต แอ็ค) (43 คน)
 1.37%
  ไม่ต้องมีคำบรรยาย (ปลั๊ก อัย ต้อง) (1 คน)
 9.59%
  Nobody (เพลงรวมหญิง) (7 คน)
 5.48%
  It's you ( เพลงรวมชาย) (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 73 คน

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ week นี้ชอบ Where is the love มากสุดครับ จะบอกว่า เป็นครั้งแรก ที่ ชอบ แอ็ค มากขึ้น จะบอกว่า ทุกเพลงที่เป็นเพลงแนวมีจังหวะ น้องแอ็ค ทำได้ดีมากครับ แม้ว่าจะร้องไม่ได้ดีมากก็ตาม แต่เพลงนี้โชคดีมากที่เป็น rap ดังนั้น น้องแอ็คเกิดเลยครับ ส่วน เพียว อาร์ต ก็ทำได้ดีมากเหมือนกันครับ เจ๋งสุดๆ ครับ

ส่วนเพลงที่เฉยมากๆ ก็ไม่ต้องมีคำบรรยาย และ music lover ครับ

ส่วน nobody ก็ชอบ movement ของ แอ็ค มากครับ ไลน์เป๊ะๆ แข็งแรงมากครับ คนอื่นๆ ยังตาม แอ็คไม่ทันเท่าไหร่

it's you ก็ สนุกสนานดีครับ ไม่มีใครเด่นกว่าใคร มีแต่บางคนที่ดูด้อยกว่าภาพรวม เช่น ตั้ว ที่ท่าทางยังแปลกๆ อยู่ครับ

ส่วนเพลงแรกของ air supply นี่ กาน่า ใช้ได้เลยครับ แต่พอเป็น 3 คน เลยดูแปลกๆ ไป ถ้าเป็น กาน่า ร้องเดี่ยว จะ work กว่านี้ครับ

รวมๆ week นี้ act เกิดครับ

จากคุณ : Ba-Yan-Tree
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 00:01:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com