Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

KAT-TUN Break the Records Live in Tokyo Dome....ลองมาทำความรู้จักพวกเขากันอีกซักทีดีไหมคะ?  

คือวันนี้นึกครึ้มนั่งดูคลิ๊ปคอนฯนี้ของคัตตุนไปเรื่อยๆ  แล้วเกิดอยากจะมาแบ่งปันให้คนที่อาจจะอยากทำความรู้จักกับทั้ง 6 หนุ่มมากขึ้น บวกกับตารางของ  [J-Music Chronicles] ดูจะขาดวงฝั่ง POP ไปซะ เลยมาช่วยเสริม (ยังไงฟ่ะ -*- ) แต่นี่ไม่ใช่ [J-Music Chronicles]นะคะ   เพราะนี่ก็ศิลปินเก่าที่เคยรีวิวไปแล้ว  แต่เพราะเห็นว่าตอนนี้ตารางการรีวิวเริ่มเหงาๆล่ะ เราก็เลยจะช่วยเผื่อว่าจะคึกคักขึ้น ก็ทำเท่าที่จะทำได้ก็แล้วกันนะคะ

บอกก่อน...

กระทู้นี้ไม่ได้ตั้งใจจะตั้งขึ้นมาเพื่ออวยศิลปินที่ชอบ ( ถึงจริงๆมันจะใช่ก็เถอะ ^^”) แต่ตั้งใจตั้งขึ้นมาเพื่อสานต่อจากกระทู้แนะนำตัวของศิลปินญี่ปุ่น  [J-Music Chronicles] ของคัตตุนที่เคยตั้งไว้ (ตามลิงค์นี้เลยค่ะ http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8632334/C8632334.html ) ที่ตกไปนานแล้ว  

แต่ว่าเมื่อกระทู้ก่อนยังไม่มีภาพจากคอนเสิร์ตนี้อย่างชัดๆ มีแต่แฟนแคม เพราะงั้นกระทู้นี้เราจึงตั้งใจตั้งขึ้นมาเพื่อขอเสนอคอนเสิร์ตล่าสุดที่จะนำเสนอผลงานและตัวตนของพวกเขาได้ดียิ่งขึ้น ตามกาลเวลาที่เราจะค่อยๆเห็นพัฒนาการของพวกเขาเรื่อยๆ

เราอยากให้คนทั่วไปรู้จักพวกเขา(อีกซักที)ผ่านคอนเสิร์ตครั้งนี้น่ะค่ะ ถึงแม้ว่าจะรู้ล่ะ ว่าสำหรับคนที่ดูผ่านๆ คนทั่วๆไปคงไม่ชอบพวกเขาขึ้นมาหรอก  แต่ไหนๆก็เคยพาพวกเขามาให้รู้จักแล้วหนนึง ก็จะขอสานต่อเท่าที่แฟนคลับคนนี้จะทำได้ละกันค่ะ  

อย่างน้อยก็เป็นอีกหนทางหนึ่งที่จะทำให้พวกเขาเป็นที่รู้จักมากขึ้นจนบางทีความฝันที่จะได้เห็นคอนเสิร์ตของพวกเขานอกประเทศโดยเฉพาะประเทศไทยเป็นจริงขึ้นมาบ้างก็ได้ ^^”

อรัมภบทซะตั้งนาน ไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ   อ๋อ  ลืมบอกไป เอามาจากในยูทูปให้ดูได้บางส่วนนะคะ

เริ่มคอนฯด้วยเพลง RESCUE ซิงเกิ้ลล่าสุดของพวกเขา  

ความรู้สึกตอนที่ได้ดูคลิ๊ปนี้ครั้งแรก  แบบว่า  โอ้ แม่จ้าว  เห็นในแฟนแคมว่าอลังแล้ว เห็นชัดๆแบบนี้ยิ่งแบบว่าคอนเสิร์ตอะไรฟ่ะเนี่ย อลังการโค่ดดดดดดดดดดดดดด

จากคุณ : น้ำพริกกินกะปลาทู
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 17:02:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com