Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MJ...........Story ตอน You are not alone .................ตอนที่ 2  

หวัดดีค่ะ กงซุนเจ้าเก่ามาอีกแล้วค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน ระวังเป็นหวัดกันนะคะ จากเมื่อตอนที่แล้ว ตกใจเหมือนกันที่มีคนมารออ่านกัน จนต้องนึกว่า เราเขียนตอนสุดท้ายตอนไหนน้า....คงจะนานแล้ว T_T  จริงๆแล้ว ตอน  You are not alone นี้ คิดหลายตลบอยู่เหมือนกันค่ะว่าจะทำดีไหม จริงๆแล้ว ไม่อยากจะยกเรื่องคดีของไมเคิลมาเขียนเลยค่ะ เพราะมันเป็นช่วงที่เจ็บปวดของเค้า และอาจทำให้แฟนๆของไมเคิลบางคนรู้สึกไม่ดีกับเรื่องนี้ได้ แต่ถ้าไม่ทำขึ้นมา เนื้อเรื่องมันอาจไม่สมบูรณ์ก็ได้ เหมือนกับมีแดด ก็ต้องมีฝนอ่ะค่ะ ขอให้ทุกๆคน อ่านแบบให้มันเป็นการ์ตูนนะคะ อย่าคิดจริงจัง!!

ตอน   You are not alone  นี้จะเป็นตอนยาว.... หลายๆคนที่รู้เรื่องไมเคิล คงพอจะเดาลำดับเหตุการณ์ได้แน่ๆ แต่กงซุนก็คงจะทำให้มันออกมาหักมุมและฮาๆอีกเหมือนเดิม แต่ยังไงการ์ตูนก็คือการ์ตูนค่ะ ต้องแฮปปี้เอนดิ้งถึงจะสนุก ^ ^

สำหรับ  You are not alone อยากจะขอแนะนำสำหรับเด็กเล็กๆ ลูกหลานของทุกท่านในคลับค่ะ ว่าอ่านแล้ว ควรมีผู้ใหญ่แนะนำ หรือท่านควรจะอ่านก่อน แล้วค่อยให้เด็กดูนะคะ เพราะบางทีอาจจะมีภาพ และคำที่ดูรุนแรง(เลือดสาด) หรือติดเรทนิดๆพอน่ารัก (ก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ) อย่างที่บอก มันไม่ใช่ช่วงวัยเด็กของไมเคิลแล้ว ถ้าไม่มีแดร์มี๊ มันก็ไม่สนุกพอสำหรับสาวก กกท แน่ๆเลย

ท้ายนี้ขอขอบคุณคอมเม้น ทั้งหน้าไมค์ และหลังไมค์ทุกท่าน (ท่าน mamma เล็กคะ ขอบคุณที่ช่วยกระตุ้นค่า ^ ^) อ่านแล้วมีกำลังใจจังค่ะ

ปล.ตอน 3 อาจต้องเว้นช่วงไปสักระยะนึง เพราะงานเข้า อาจจะไม่ค่อยได้แตะคอมฯ ต้องขออภัยด้วย T_T....แต่จะรีบมาลง ตอน 3 ให้เร็วที่สุดนะค้า

MJ RIP

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 11:05:18

จากคุณ : AC.Mindfields
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 11:04:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com