Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[K-pop] ถ้าให้เลือกเพลงเดียวที่ชอบที่สุด..  

ไม่ใช่กระทู้โหวตนะคะ เพราะ จขกท. ก็ไม่รู้จะเอาอะไรมาโหวต ฮี่ๆ
ตามหัวข้อเลยค่ะ เพลงเกาหลีเลือกมาเพลงเดียวเท่านั้นที่ชอบที่สุด จะฟังบ่อยสุด หรือซึ้งสุด หรือเพราะว่ามันหลอนอยู่ในหัว หรือเพราะนักร้องหล่อ
หรืออาจเป็นเพลงที่ตอนแรกฟังแล้วงง แต่พอเห็น MV/ live แล้วใช่เลย

อะไรก็แล้วแต่ เพลงเดียวนะ อย่าแถม (อาจจะเป็น เพลงทร๊อตหรือเพลงร๊อคก็ได้นะคะ)
ถ้ามีคลิปด้วยก็ดีเลยค่ะ

ปล. ไม่เอาเพลงคัฟเวอร์นะคะเพราะว่ามันมีหลายชาติอ่ะ  
ไม่เอาเพลงที่มีแนวโน้มว่าก๊อบปี้มาอย่างชัดเจนด้วยนะคะ แต่ถ้าลักษณะแบบ sampling จะขอหรือไม่ขอลิขสิทธิ์แต่ถ้าฟังแล้วมันแค่รู้สึกว่า sampling มานี่ก็ได้นะคะ

(เราไม่ได้ฟังเพลงเกาหลีเยอะนะ เลยอยากฟังเพลงที่ชอบของเพื่อนๆ บ้าง)

สำหรับเรา เพลงนี้ค่า

จากคุณ : jinnosuke55
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 21:55:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com