Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อึ้ง! 6 เสียงในผู้ชายคนเดียว กับ Michael Jackson Medley ของเค้า  

คลิปนั้ต้องเรียกว่า Tribute เทพ  ค่ะ  
ไม่ลงที่นี่ไม่ได้เรยทีเดียว  กำลังหาคลิปไมเคิลอยู่เพลินๆมาเจออันนี้ถึงกับ  
แม่จ้าววววว เฮยยยย!! เอา 5  stars rate ไปเลย  ถึงกับฟังไป 3 รอบ
มันเพราะมากกกกกกค่ะ สมูทสุดๆ มิกซ์เริศศศศ

เป็นการร้องแบบ Acapella โดยคนๆเดียวเป็นทุกเสียงรวม 6 โทน และอีก 1 บีทบ็อกซ์โดยเพื่อนที่อยู่ในคลิปทางซ้ายสุด

โดยคนๆนั้นเป็นคนตัดต่อและเรียบเรียงเสียงประสานรวมทั้งคลิปนี้ด้วย

ซึ่งที่จะเห็นในคลิปก็คนเดียวกันทั้ง 6 คน แต่เค้าตัดต่อให้เห็นว่าเวลาร้องแต่ละเสียงแล้วมารวมกันเป็นยังไง

มันเทพยังไง....ก็อย่างงี้แหละค่ะ...

เชิญรับชมได้เลยค่าาา  แล้วเดวกลับมาเล่าเรื่องต่อนะคะ

ปล. ขออภัยท่านที่เคยดูแล้วด้วยนะคะ แหะๆ - -"

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 53 17:52:33

จากคุณ : NarzizuZ
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 06:56:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com