Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่ง ไอเดีย โปรเจคท์ครบรอบ 1 ปี ของ MJ Thailand Fanclub จากกระทู้พี่ Simonbirch ค่ะ{แตกประเด็นจาก C8772055}  

จากกระทู้ที่พี่ไซม่อนตั้งไว้นะคะ   เลยจะมาขอส่งการบ้าน เป็นโครงงานคร่าวๆ ก่อนนะคะ

เนื่องจากกระทู้ที่พี่ไซม่อนเสนอให้พวกเรา
"ร่วมมือร่วมใจกัน แสดงพลังแห่งความรักและความศรัทธา ที่มีต่อไมเคิล"เทียน
และขอให้ช่วยกันออกไอเดีย  ..ตั้งแต่วันนั้น ก็พอจะได้ไอเดียบ้างแล้ว เลยไปทำชาร์ทประกอบง่ายๆมา
เพื่อช่วยในการเล่าเรื่องให้เข้าใจ ง่ายยิ่งขึ้นนะคะ
whiterose
whiterose
ขออธิบายเรื่องที่มาสั้นๆ นะคะ  ..
แอบใช้เวลาคิดนานมากกฮ่าฮ่าฮ่า เพราะอยากให้กิจกรรมนี้ทุกคนได้มีส่วนร่วมกันทำ
ที่ในตอนแรกคิดว่าอยากทำป้ายผ้าใหญ่ๆแล้วให้ทุกท่านได้ร่วมลงชื่อและเขียนข้อความถึงไมเคิลกัน   แต่..
เฉพาะในคลับเองก็มีสมาชิกหลายท่านที่อยู่ต่างประเทศ  ก็เลยไม่สามารถทำพร้อมกันได้ในทีเดียว
ครั้นจะส่งป้ายผ้าไปให้เซ็นต์แต่ละประเทศ ก็คงจะเสร็จ ปีระกา แน่ๆ นกหนาว

เลย คิด หลายอย่างว่าจะทำแบบไหนดี
ให้มันเป็นแบบที่   World Wide  ให้ทำด้วยกันได้แบบที่ใช้เวลาไม่มากนัก
ถาม youtube ถาม อากู๋ ถามสาวยาคูลย์แล้ว ก็ยังไม่ค้นพบประกายไฟในตัวคุณ..
วันเวลาผ่านไป เลยคิดได้ว่า  แทนที่เราจะส่งให้เขียน  ทำไมไม่ให้เค้าเขียนส่งมาแทนล๊า  

ประกอบกับหลายอย่างที่ไปเจอเข้าเลยเอามาประกอบๆกัน  ก็เลยคิดว่าวิธีนี้น่าจะโอเคค่ะ idea
เลยไปค้นหาข้อมูลดู   ก็เลยจะขอเรียกวิธีนี้ว่า
:

"people mosaic"    

:
ภาพประกอบตัวอย่างนะคะ  (50 People Mosaic / จาก flickr.com)

จากคุณ : NarzizuZ
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 53 06:38:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com