Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[TS5 :WOnder^GRAND^tOwn]+431+แค่หนึ่งคำนี้ ช่วยฟังดีๆให้ขึ้นใจ...ฉันรักพรรณวรทหมดหัวใจ^^{แตกประเด็นจาก C8905413} vote  

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก C8905413

บ้าน  บ้านหลัก ::: http://www.grandfanclub.net/  :::  บ้าน

ดาว  Hi5 เจ้าเมือง ::: http://lollipopsgrand.hi5.com/ ::: ดาว

ของขวัญ  facebook  ::: http://www.facebook.com/GrandFanClub ::: ของขวัญ

moonstar  wikipedia by น้องเอ Conaky ::: http://th.wikipedia.org/wiki/พรรณวรท_ด้วยเศียรเกล้า ::: moonstar

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ประกาศ  ถึงชาวเมืองทุกท่าน

เนื่องจากกระทู้ด๋อยสม่ำเสมอมากช่วงนี้  การแตกกระทู้ช่วงนี้จึงขออนุญาตไม่ขนของมาทั้งหมด  จนกว่าพันทิปจะกลับมาดีดังเดิม  

จึงเรียนมาเพื่อทราบ  กิ๊งกิ๊ง ^^

ปล.ตามไปสำรวจทรัพยากรต่างๆ ของเมืองเราได้ที่  กระทู้ก่อนหน้านะคะ
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8908321/C8908321.html

จากคุณ : pallapooh
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 53 23:51:14

ความคิดเห็นที่ 17  

*11
ว้าวๆๆๆ 8888แล้ว

ตื่นมาอยากให้ 33333 เว่อและ เอิ๊ก

จากคุณ : Viola Warblers
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:04:33

ความคิดเห็นที่ 18  

หวัดดีสาวๆ ชาวเมือง
เอารูปเจ้าเมืองมาฝากค่ะ

ถ่ายมาเยอะเชียว

โพสเลยนะคะ

จากคุณ : นางมารชุดส้ม
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:21:27

ความคิดเห็นที่ 19  

วันนี้น้องแกรนด์สวยมากกกกกกกกกกกกกกกก love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:22:02

ความคิดเห็นที่ 20  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:22:36

ความคิดเห็นที่ 21  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:22:56

ความคิดเห็นที่ 22  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:23:23

ความคิดเห็นที่ 23  

ขอบคุณมากค๊า  ^___________________________^  รอชมอย่างเงี่ยบๆ

วันนี้หย่อมเริ่ดดดดดดดดดดดมากก  อะไรมากกกก  สุดยอดดดดด

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:23:30

ความคิดเห็นที่ 24  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:23:42

ความคิดเห็นที่ 25  

แอบย่องมาตอนดึกค่ะ^^
เป็นชาวซุ่มนะคะ ซุ่มอยู่ในเมืองนี้มานานมากแล้วค่ะ
ไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่ เลยไม่ได้สมัครล็อกอิน^^
วันนี้มีโอกาสได้ตามไปดูน้องแกรนด์ตัวเป็นๆที่เซ็นทรัลเวอร์
เป็นครั้งแรก อยากเล่าความรู้สึกหน่อยค่ะ โอ๊ยดีใจมากๆๆๆๆเลยค่ะ^o^
อยากบอกว่าตื่นเต้นจังค่ะแล้วก็ดีใจมากกกกกกกกกกกกที่สุด55++
น้องแกรนด์ตัวจริงก็เหมือนอย่างที่ทุกคนบอกไว้
น่ารักมากค่ะ^/////^ ขาวๆอมชมพู หน้าเล็กๆ เหมือนตุ๊กตาอ่ะ^^

แม้ว่าวันนี้เราจะมีสอบตอนเช้า(เหมือนน้องแกรนด์เลย55++)
แต่ก็พยายามค่ะ เรียนอยู่ ม.กรุงเทพ รังสิต สอบเสร็จก็บึ่งมารอเจอ
น้องแกรนด์เลยค่ะ มาคนเดียวโดดๆ เพราะพรุ่งนี้มีสอบต่อ อ๊ากกกๆๆ
ไม่กล้าชวนเพื่อนมาด้วย อีกอย่างแอบอายกลัวมันแซวว่าบ้านักร้อง5555++
มาถึงตอนบ่ายสองแล้วก็เดินเล่นๆวนไปวนมาอยู่ในห้างบ้างนอกห้างบ้าง
รอเวลาค่ะ แล้วก็เห็นGFCเสื้อชมพูยืนอยู่ข้างๆเวที เราก็ไปยืนอยู่ตรงน้ำพุข้างหลังใกล้ๆGFCแหละค่ะ จำหน้าบางคนได้แล้วเพราะซุ่มบ่อย^^
แต่ไม่กล้าทักค่ะเขิล55++^^

แล้วพี่ดิวก็ออกมาร้องคนแรก ตามด้วยแก้ม พี่เป๊ก แล้วก็น้องแกรนด์!!!!!!
โอ๊ยๆๆๆๆๆๆ...เห็นน้องครั้งแรกแบบว่า...น่ารักมากกกกกก
เราเผลอกรี๊ดคนเดียวแบบไม่เก็บอาการ55++
มีคนข้างหลังบอกว่า น่ารักเหมือนตุ๊กตา เหมือนจริงๆค่ะ ขาวๆใสๆ
น่ารักมากก...ตอนนี้เพ้อไปแล้ว ปลื้มน้องแกรนด์จังค่ะ^^

พอ Voice of love ร้องจบหมดทุกคนเราเห็นGFCวิ่งๆๆๆไปหลังเวทีด้วยความเนียนก็เลยวิ่งตามค่ะ55++...อยากมีส่วนร่วม แต่จริงๆแล้วอยากเห็น
น้องระยะประชิดค่ะ..อยากใช้ทุกเวลาทุกวินาที อยู่ข้างเธอให้นาน55++
แล้วเราก็ไปยืนรอเจอน้องอยู่แถวๆGFCแหละค่ะ แล้วก็เจอนักศึกษาเหมือนกันยืนอยู่ใกล้เลยชวนเค้าคุยถามว่ามารอใคร เค้าบอกว่ามารอแกรนด์55++
เค้าบอกว่าน้องของเค้าชอบน้องแกรนด์มาก เลยจะมาขอ
ลายเซ็นต์ใส่CDไปฝากน้อง ขอยืมปากกาจากเราแล้วก็บอกให้ช่วยยื่นให้น้องแกรนด์เซ็นต์ให้ด้วย

แล้วก็เลยได้ทักพี่ภาคร้า...บอกว่าเป็นชาวซุ่มในพันทิพย์อ่ะค่ะ^^
แล้วก็ยืนรอน้องแกรนด์นานเหมือนกัน รู้ซึ้งเลยว่าที่เค้าเรียกว่าทัพหน้าเนี่ย
ต้องอดทนและเหนื่อยมากๆ แอบหิวด้วยอ่า55++ เพื่อจะได้เก็บภาพ
เก็บคลิปมาฝากชาวเมืองชาวซุ่มใช่มั้ยค่ะ ตอนนี้ก็อยากบอกว่าขอบคุณมากๆๆๆๆนะคะชาวซุ่มอย่างเรา ก็แอบมาดูภาพดูคลิปอะไรของน้องแกรนด์อยู่บ่อยๆรวมถึงข่าวสารอัพเดทต่างๆด้วย ขอบคุณมากนะคร้าที่แบ่งปันความสุขให้กัน^^

ดูมากจนอยากจะไปเจอตัวจริงของน้องซักวันให้ได้นี่แหละค่ะ..
แล้วพอไปเจอแล้วก็ปลื้มค่ะ ถึงแม้จะเห็นแค่น้องร้องเพลงเดียว
สัมภาษณ์แว้บๆ แล้วก็ตอนเดินมาขึ้นรถ ซึ่งตอนนี้ บร๊ะเจ้า
เห็นระยะประชิดค่ะ ความขาวใสน่ารัก ออร่ากระจายมาก
เสียดายถ่ายรูปไม่ทัน55++....มัวแต่ยื่นซีดีแทนเพื่อนอีกคนนึงที่พึงเจอกัน
จะให้น้องเซ็นต์สรุปก็แห้ว55++...แต่ไม่เป็นไรค่ะภาพน้องแกรนด์บันทึกในเม็มโมรี่ของหัวใจเรียบร้อย ก๊ากๆๆเน่าจัง^^

แล้วก็เดินทางกลับบ้านแบบหน้าบานๆ ปนมันเยิ้มเพราะร้อนค่ะ ก๊ากๆๆๆ
วันนี้มีความสุขมากคร้า ปกติไม่ค่อยว่างค่ะ เพราะเรียนหนักอยู่ปีสามแล้ว
แต่ไม่รู้อะไรดลใจแบบว่าอยากเจอน้องแกรนด์มากๆ ทั้งๆที่สอบอยู่นะเนี่ย
เฮือก55++ ต้องบอกว่าไม่เคยจริงๆค่ะ ที่จะตามดารานักร้องคนไหนเลย
ชอบขนาดไหนก็ไม่เคยตามค่ะ น้องแกรนด์เป็นคนแรก สะกดใจเราอย่างจัง>/////< ขนาดสอบก็รั้งไว้ไม่อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็รู้ว่าเจอน้องแกรนด์แล้วจะได้
A รึเปล่า55555 ตอนนี้ยิ้มทั้งน้ำตาแระ ก๊ากๆๆๆ

สรุปว่าวันนี้ชาวซุ่มอย่างเรามีความสุขมากค่ะ น้องแกรนด์น่ารักจังอ่า ชอบตอนนี้น้องอยู่ข้างบนตรงหลังเวทีกับฟลุ๊คแล้วก็พี่เออ่ะค่ะ น้องส่งยิ้ม
โบกมือ ให้FCตลอดเลย น่ารักจังค่ะ ดูเป็นกันเองก็แฟนคลับมากๆ
ยังไงก็จะซุ่มให้กำลังใจน้องแกรนด์แล้วก็GFC ต่อไปนะคะ วันนี้สุขใจค่ะ
เจอความขาวใสอมชมพูเตะตาก็มีความสุขแล้ว555+
สู้ๆนะคะน้องแกรนด์ แล้วก็ GFC ด้วย บางครั้งคงเหนี่อยและท้อกันใช่มั้ยคะ
แต่เราว่ากำลังใจดีๆของทุกคนคงอยู่ที่ความสุขของน้องแกรนด์ใช่มั้ยคะ เพราะGFC หัวใจผูกกันนี่น่า^^

สู้ๆนะคะทุกคนชาวซุ่มอย่างเราซุ่มเป็นกำลังใจให้เสมอเลยคร้า^^
ไปแล้วค่ะวันนี้โต้รุ่งอ่านหนังสือต่อ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะสอบไม่รอดอ่ะค่ะ55++

จากคุณ : ซุ่มจริงจัง
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:24:09 A:125.24.155.115 X: TicketID:238852

ความคิดเห็นที่ 26  

หวัดดีน้องภา ใช่หรือไม่ ถ้าผิดขอโทษนะจ้ะ พี่เลอะเลือนพอควรยามดึก

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:24:31

ความคิดเห็นที่ 27  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:25:06

ความคิดเห็นที่ 28  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:25:35

ความคิดเห็นที่ 29  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:25:55

ความคิดเห็นที่ 30  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:26:49

ความคิดเห็นที่ 31  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:28:36

ความคิดเห็นที่ 32  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:29:05

ความคิดเห็นที่ 33  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:29:28

ความคิดเห็นที่ 34  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:29:52

ความคิดเห็นที่ 35  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:30:16

ความคิดเห็นที่ 36  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:30:39

ความคิดเห็นที่ 37  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:30:58

ความคิดเห็นที่ 38  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:31:20

ความคิดเห็นที่ 39  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:34:52

ความคิดเห็นที่ 40  

love

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:35:22

ความคิดเห็นที่ 41  

*25

อร๊ายยยยยยยยยยย วันนี้ตอนกินข้าวภาเพิ่งเล่าให้ฟังว่ามีน้องมาทัก อิอิ
ดีใจจังเลย ไว้มีโอกาสมาให้กำลังใจน้องแกรนด์กันได้อีกนะคะ

ขอให้ทำข้อสอบให้คะแนนดีดีด้วยนะคะพรุ่งนี้ ^^

ขอบคุณรูปจากยุ้ยด้วยจ๊ะ อุตส่าหรีบมาแปะให้ :)
วันนี้น้องแกรนด์ตีฟลุ๊คไปหลายป๊าบๆๆ อิอิ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:35:39

ความคิดเห็นที่ 42  

ที่เหลืออีกเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เป็นรูปน้องแกรนด์กะฟลุค

ไปสูบได้ที่หย่อมนะคะ
ตอนนี้ยังไม่ได้ลง แต่พรุ่งนี้มีแน่ๆ

ไปชมกันได้ที่หย่อมค่ะ

ปล. ชอบรูปนี้ ชวนจิ้นดีแท้ อิอิ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:36:49

ความคิดเห็นที่ 43  

ความคิดเห็นที่ 41

ตีกันเป็นปกติ ฮ่าๆๆ
วันไหนเจอกันแล้วไม่ตี เป็นผิดปกตืแน่ๆ ฮ่าๆ

แถมอีกรุปละกัน
ฝันดีนะคะ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:39:20

ความคิดเห็นที่ 44  

*25
สวัสดีค่ะชาวซุ่ม คราวหน้ามาให้กำลังใจน้องแกรนด์ด้วยกันอีกนะคะ
แล้วอย่าลืมมาทักทาย GFC กันค่า ^^

วันนี้ก็มีน้องอีกคนชื่อน้องหนุนมาแนะนำตัวด้วย
น้องบอกชะเง้อหา GFC อยู่นานเลยพอเห็นเสื้อสีชมพู Wonder Grand
น้องเลยรีบเข้ามาทักและแนะนำตัว
น้องบอกเพิ่งมาเป็นครั้งแรก ดีใจมาก
พี่ก็ไม่ค่อยได้ดูแลน้องเท่าไหร่มัวแต่ถ่ายคลิป ขอโทษด้วยน้า แฮ่ๆ
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว GFC ด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณรูปสวยๆ จากยุ้ยด้วยนะค๊า ^^

จากคุณ : tutany
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:52:47

ความคิดเห็นที่ 45  

[7/11]แกรนด์ :ถ่ายรูปรวม(VOICE OF LOVE)
http://www.youtube.com/watch?v=Wf504YpHm_g

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:52:52

ความคิดเห็นที่ 46  

และแล้วก็มาถึงรายงานแห้งระหว่างรอคลิปของข้าพเจ้านะคะ ^^
เชิญอ่านตามอัธยาศัย ถ้ายาวเกินก็ขออภัยนะคะ
แบบว่าเก็บรายละเอียดทุกเม็ดจริงๆ ค่ะ ^^
อยากให้คนที่ไม่ได้ไปได้รับรู้ถึงบรรยากาศด้วยน่ะค่ะ ;D

==============================================

เริ่มเลยละกัน...
วันนี้ก็เป็นวันเปิดตัวอัลบั้ม Voice of Love ของน้องแกรนด์
แก้ม รุจ ดิว ฟลุค เป๊ก น้ำชา เอ นรินทร์ และ Vie Trio
[แต่ว่า..น้ำชาติดงานอื่น และพี่เป้ Vie Trio ตอนนี้อยู่อินเดียเลยไม่ได้มาร่วมงาน]
พร้อมกับเปิดตัวมินิอัลบั้มของบี้ เดอะสตาร์
เราก็มาถึง CTW ตั้งแต่บ่ายสามโมง เดินถ่ายรูปเล่นนิดหน่อยก่อนจะไปแปลงร่างเป็น GFC ในห้องน้ำ
แต่....พอได้เข้าไปในห้องน้ำก็ได้พบกับทัพหน้าขาประจำโดยมิได้นัดหมาย....แกรนด์ลิขิตจริงๆ ^^

พอเปลี่ยนเสื้อเสร็จก็เดินออกมาไปหาพี่น้องชาว GFC
งานยังไม่เริ่ม เดินดูบรรยากาศรอบๆ งานไปเรื่อยๆ มีโต๊ะลงทะเบียนสื่อมวลชน
โต๊ะอาหารเลี้ยงสื่อมวลชน [ทำไมไม่เลี้ยงแฟนคลับด้วย 555+] บู๊ทมอเตอร์ไซค์ที่พี่บี้เป็นพรีเซ็นเตอร์
แล้วก็เห็นคนมะรุมมะตุ้มอยู่ 1 โต๊ะ เราก็เดินไปมองๆ เห็นขายมินิอัลบั้มพี่บี้ Boxet Love มากมาย
ของกระจุ๊กกระจิ๊กที่มีหน้าพี่บี้เต็มไปหมด
ทันใดนั้น....สายตาก็เหลือบไปเห็นสาวน้อยน่ารักบนแผงซีดี Voice of Love ^^
แต่ว่า..คนรุมเยอะมากกกก เข้าไม่ถึง เลยถอยออกมาก่อน แล้วก็เดินถ่ายรูปเล่นต่อไป...
อ้อมีเสื้อสีชมพูเข้ม เขียนว่า Voice of Love ขายด้วยน้า ^^

ระหว่างนี้ชาว GFC ก็ทยอยกันมาเรื่อยๆ มีทั้งคุ้นหน้าคุ้นตา และ GFC หน้าใหม่ๆ เข้ามาทักทาย ^^
GFC ก็จับจองพื้นที่ด้านซ้ายของเวทีกันอยู่ แต่มีรั้วกั้นกันที่ไว้ให้สื่อมวลชนด้วย พวกเราเลยได้แต่ยืนรอบนอก
นั่งกันไปซักพัก เดินกลับไปส่องโต๊ะนั้นอีกรอบ คนน้อยแล้ว เลยไปยืนดู และสอย CD มา 1 แผ่น 150 บาท
ทีแรกไม่ได้สังเกตว่าบน CD มีอะไร เลยเก็บใส่กระเป๋า แต่เห็นหน้าคนขาย CD แล้วคุ้นๆ เลยชวนน้องลิงไปดูอีกรอบ
[คาดว่าจะเป็นดารา หรือนักร้องของแกรมมี่เก่าที่หายหน้าหายตาไปนานนนน
ซึ่งตอนนี้อาจจะทำงานเบื้องหลังแล้วล่ะมั้ง]
แล้วก็เห็นว่า....อ้าว มีลายเซ็นต์ศิลปินอัลบั้มนี้ด้วยนี่นา....เลยหยิบของตัวเองมาดู
มีลายเซ็นต์แค่ 3 คนเอง เสียดายจังที่ไม่ได้เลือก T^T
แล้วน้องลิงก็กลับไปชวนตองและจิ๊บบี้มาซื้อ CD น้องตองเหมาไปเยอะเลย แอบเม้าท์ 555+
เราก็เลยมองหาว่าอันไหนมีลายเซ็นต์น้องแกรนด์บ้างเปล่า น้องลิงถามคนขายเค้าก็บอกว่าไม่มี
มีรูปเดี่ยวศิลปินทุกคนในอัลบั้ม Voice of Love พร้อมลายเซ็นต์ขายด้วย
แต่ไม่มีรูปน้องแกรนด์สักรูปเลย T^T
ไม่รู้ว่าโดนเหมาหมดไปก่อนรึป่าว? หรือว่าไม่มี
แต่ได้ยินคนขายบอกแว่วๆ ว่ารูปอ่ะแถม 1 รูป ถ้าซื้อ 2 แผ่น
[ต้องถามเค้าถึงจะให้มั้ง ไม่เห็นบอกเรามั่งเลย หยอกเย้า]

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:56:01

ความคิดเห็นที่ 47  

หลังจากที่ GFC เหมา Voice of Love กันมาแล้วได้ไม่นาน
พิธิกรประจำรายการ เดอะสตาร์ค้นฟ้าคว้าดาว คุณแฟรงค์ ภคชนม์ ก็มาเปิดเวที
GFC ก็เริ่มขยับขยายจับจองพื้นที่ น้องแจนได้เข้าไปรวมกับแฟนคลับพี่บี้ผู้ใจดีทางด้านซ้ายของเวที ^^
เค้าก็เลยเขยิบออกมาถ่ายคลิปมุมเกือบๆ กลาง [ตรงกลางเลยจะมีกล้องบังอยู่ เลยถ่ายไม่ได้]
ศิลปินคนแรกที่ขึ้นก็ได้แก่....ดิว เดอะสตาร์ มาพร้อมกับเพลง “หัวใจกั้นฟ้า”
พอร้องจบก็มีแถมร้องสดๆ ไม่มีดนตรีในเพลง “คนไม่ดีที่รักเธอ” ให้ได้ฟังกันด้วย ^^
จากนั้นก็เป็นคิวของน้องแก้ม เดอะสตาร์ มาโชว์พลังเสียงพร้อม MV แรงงงงงส์ ในเพลง “รักแพ้..แม้ใกล้ชิด”
โดยที่ระหว่างจบโชว์แต่ละเพลง พิธีกรก็จะขึ้นมาสัมภาษณ์คั่นรายการ ก่อนจะปล่อยโชว์ยาว 3 เพลงรวด นั่นคือ...

เป็ก ผลิตโชค มาในเพลง “มีหัวใจแต่ไม่อยากรัก” มาในจังหวะโยกๆ ให้ได้ฟังกัน
พอพี่เป็กเดินไปยังไม่พ้นเวที เสียงเมโลดี้คุ้นหู ก็ดังขึ้น อร๊ายยย กดไม่ทันนิดนึงอ่ะ T^T
น้องแกรนด์ก็ขึ้นมาร้องเพลง “เก็บไว้ในหัวใจ” แบบสดๆ ให้ได้ฟังกัน เคลิ้มกันเลยทีเดียว ><
ถ่ายไปมือสั่นไป น้องน่ารักมากๆๆๆๆ 555+
ได้ยินเสียงกรี๊ดดดทั้งซ้าย ทั้งด้านหลัง [มารู้ทีหลังว่า GFC ย้ายมายืนข้างหลังเรา 555+]
แต่ที่แน่ๆ ได้ยินเสียงคนร้องเพลงนี้คลอตามเยอะเหมือนกันน้า พูดจริงๆๆๆ ไม่ได้โม้ ^^

พอน้องแกรนด์ร้องเพลงจบ ฟลุคก็ขึ้นมาร้องเพลง “Baby Come Back to Me”
เราก็ถ่ายคลิปไปได้นิดหน่อยแล้วก็ไม่ไหวแล้ว แขนล้าเหลือเกิน ><”
เลยหยุดถ่ายแล้วเดินไปตรงด้านซ้ายของเวที พอฟลุคร้องจบ อร๊ายยยย เค้าเรียกศิลปินที่ร้องไปมาสัมภาษณ์
วิ่งกลับมาที่เดิมไม่ทัน เลยได้มุมเฉียงซ้ายๆ มา อยู่ใกล้ลำโพง เสียงที่อัดได้เลยไม่ค่อยชัด ขี้แง ขี้แง ขี้แง

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:57:00

ความคิดเห็นที่ 48  

พิธีกรก็ถามเกี่ยวกับเพลงที่ร้องไปของแต่ละคนเป็นยังไง
แล้วก็ให้น้องแกรนด์ร้องเพลง “คนในกระจก” แบบสดๆ ไม่มีดนตรีให้ฟัง
อยากบอกว่า เพราะมากกกกกกกกก เพราะกว่าในคลิปที่ได้ฟังอีกกกก
หาโอกาสไปฟังน้องร้องเพลงสดๆ ให้ได้เลยนะคะ อันนี้พูดจริงๆๆๆ นะคะ
ทุกงานที่ผ่านมาที่เค้ามีโอกาสได้ตามไปดู ไม่ว่าจะเพลงช้า เพลงเร็ว น้องมีเสน่ห์มากกกกกกกกก
เพลงเร็ว เต้นซะ สะกดใจคนดู เพลงช้าได้ฟังก็เคลิ้ม น้องร้องเพราะจริงจัง ><
เมื่อไหร่จะออกอัลบั้มเดี่ยวให้ล่ะคะคุณบอย 555+

พอสัมภาษณ์เสร็จก็มีพี่เอ นรินทร์มาร้องเพลงประกอบละครโรงแรมผี “ยังรัก ยังเจ็บ ยังรอ”
และต่อด้วยพี่รุจในเพลง “เธอหลอกฉัน ฉันหลอกเธอ”
พอร้องกันครบทุกคนปุ๊บ ก็เชิญศิลปินทั้งหมดมาถ่ายภาพร่วมกัน ป่านกับปุย Vie Trio ก็ขึ้นมาถ่ายภาพด้วย
หลังจากนั้น ก็เป็นพี่บี้มาเปิด mini album แต่ GFC หาได้สนใจอีกต่อไปไม่ 555+

วิ่งมารอน้องแกรนด์กันตรงห้องพัก ได้เห็นแว๊บๆ ตอนผ้าบังตาเปิด
ระหว่างนี้ก็มีพี่ดาวมาทักทายกันด้วย แต่น่าเสียดายพี่ดาวมาฟังน้องร้องสดไม่ทัน T^T
ไม่นานก็ได้ยินเสียงกรี๊ดด้านหลังเวทีด้านซ้ายใกล้ๆที่รวมพลทีแรก เลยวิ่งไปดู
แล้วก็ได้เจอกับสาวน้อยหน้าใสโบกมือทักทายแฟนคลับ ^^
น้องยืนอยู่กับฟลุคและพี่เอ นรินทร์
ไม่นานก็ขึ้นไปถ่ายรูปรวมกะพี่บี้หน้าเวที แล้วก็กลับเข้าห้องพักไป
GFC ก็ไปยืนรอหน้าห้องพักที่เดิม สักพักใหญ่เห็นทีมงานเตรียมแผงกั้นเพื่อกันศิลปินให้เดินไปขึ้นรถตู้
GFC เห็นรถตู้คุ้นเคยจอดอยู่ เลยกลับไปรอตรงจุดรวมพลที่เดิม
รอแล้วรอเล่า ปรากฏว่าศิลปินทั้งหลายมีให้สัมภาษณ์สื่อต่ออีกนานนนนนมากกกกก
ทีแรกไม่รู้ จนมีคนบอกว่าน้องอยู่หน้าเวทีแล้ว แต่ GFC ก็ตัดสินใจยืนรอที่เดิมกัน
ปล่อยให้ตากล้องเก๋ ไปเก็บภาพมาฝากคนเดียว 555+
แล้วGFC ก็ยืนรอกันขาแข็งเลยทีเดียว 555+
ระหว่างนี้น้องตองเตรียมเงาะกระป๋องมาฝากน้องแกรนด์ด้วย
แต่น้องตองแอบขอเปลี่ยนยี่ห้อจาก UFC เป็น GFC 555+

จนเกือบค่ำเหล่าศิลปินก็ได้เดินทางออกมา เสียงกรี๊ดดดดดกระจายยยย
น้องแกรนด์ทีแรกยืนอยู่ตรงกลาง แต่มีคนร้องเรียกชื่อน้องเยอะมาก
น้องก็ยกมือไหว้สวัสดีทักทายและขอบคุณเหมือนทุกครั้ง พร้อมส่งสายตาซึ้งๆ จนเดินรั้งท้ายสุด ^^
แล้วก็ขึ้นรถกลับไป...

GFC ถ่ายรูปรวมกันเป็นที่ระทึก 1 ภาพ พร้อมกับ 1 คลิปจากภา 555+
[ขอหลังไมค์แทนได้ไหมคะ อิอิ]
GFC ก็สุขใจกันถ้วนหน้า ยิ้มหน้าบานแยกย้ายกันไปทานข้าวและกลับบ้านอย่างมีความสุข~

^___________________________________________________________^

จบการรายงานข่าว

Tutany สำนักข่าว GFC รายงาน

ปล. วันนี้ก็ไม่ได้กินข้าวไปจนกระทั่งกลับอีกแล้ว รู้สึกว่า GFC จะเป็นกันทุกคน
สงสัยเพราะอิ่มใจที่ได้เจอน้อง ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เลยไม่รู้สึกหิว ^^

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 02:06:19

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 02:03:12

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:57:51

ความคิดเห็นที่ 49  

[8/11]แกรนด์ ฟลุ๊ค เอ:ทักทายแฟนคลับ
http://www.youtube.com/watch?v=2eL9hNsOkLI

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 01:58:00

ความคิดเห็นที่ 50  

*25  อ่อ  เจ้าของ TicketID:238852  คือน้องนี่เอง  แค่บอกว่า หนูชื่อ ซุ่มจริงจัง  พี่ก็จำได้แระ 5555

ว่างๆ ก็มาเจอกันอีกน๊า  พี่ภาก็ดีใจที่มีคนซุ่มมาทำความรู้จักกันบ้างอารายบ้าง

จะได้รู้ว่าที่พวกเราอัพคลิป  อัพเดทข่าว  หาโน้นนี้  ทำของเล่น  มาให้ดูกันหนุกๆ  แบ่งปันกัน

ทำให้คนอื่นมีความสุขเหมือนๆ กับเรา  ก็พอมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย  555+

เป็นทัพหน้าเหนื่อยจริงๆ ค๊า [ขนาดไม่ได้ไปทุกงานนะเนี่ย^^]  

แต่สิ่งที่ได้รับมันคือ  ความสุขค่ะ  ใครจะว่าบ้าดาราก็ว่าไป  อย่าได้แคร์ค๊า

ใครไม่ได้มาพบ  มาสัมผัสรับรู้  ไม่ได้เจอน้องแกรนด์แบบ GFC  

คงไม่รู้หรอกว่า Flying Without Wing เป็นงัยยัง 5555 เว่อร์ได้อีกเรา

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 02:03:57

ความคิดเห็นที่ 51  

[4/11]แกรนด์ :เก็บไว้ในหัวใจ(VOICE OF LOVE)
http://www.youtube.com/watch?v=hUJ89mmq5eg

รอคุณภาพก่อนพักนึงเน้อ
อันนี้ระยะไกล รอชัดๆจากแจนและพี่ตุ๊อีกทีแล้วกันนะ ^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 02:15:49

ความคิดเห็นที่ 52  

สวัสดีครับทุกคน

มีรุ่นน้องBU เป็นชาวซุ่มด้วย อิอิ
วันนี้หอบเอากำลังใจมาให้น้องแกรนด์แล้วก็คงได้รับกำลังใจดีๆจากน้องแกรนด์
กลับไปด้วยนะครับ ขอให้โชคAในการสอบนะครับ

น้องแกรนด์ ก็สอบเช่นกัน Get A จ้า GFC เป็นกำลังใจให้สู้ๆ

ขอบคุณภาพสวยๆ จากคุณยุ้ย คร้าบ
ขอบคุณรายงานแห้งจากพี่ตุ๊และคลิปจากพี่จิ๊บ ด้วยครับ ^^

จากคุณ : M-BUCA
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 02:17:40

ความคิดเห็นที่ 53  

เพิ่งรู้ตัวว่างง่วง....สัปหงกไป  ตัดคลิปไป  ขนาดนั้นเลย...

พรุ่งนี้มารอดูข่าว  ตามข่าวกันค๊า ^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 02:55:32

ความคิดเห็นที่ 54  

ก่อนนอนๆครับ

http://music.gmember.คom/player/html_player_music/index.php?songid=1004079701

จากคุณ : M-BUCA
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 03:10:00

ความคิดเห็นที่ 55  

สัปหงกคาคลิปนี้แหละ

ช่วยกันขายของ  (ขายยังงัยเราไม่ได้ตังเนี่ย) 555+

http://www.youtube.com/watch?v=9RvaOZZwZUI

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 03:34:49

ความคิดเห็นที่ 56  

ฮาโหลๆ พี่ภาหนีไปนอนรึยัง มีใครอยู่บ้างมั้ยค้า ^^"

จากคุณ : Lunar Princess
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:03:54

ความคิดเห็นที่ 57  

วันนี้ฮึดผิดปกติ เรียนเสร็จกลับมาทำรูปต่อทันที

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:05:01

ความคิดเห็นที่ 58  

ได้รูปไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ เจอดง(เด็ก)บังตลอดเลย

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:06:49

ความคิดเห็นที่ 59  

ขอบคุณพี่ภาที่ช่วยหามุมให้ตลอด

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:08:17

ความคิดเห็นที่ 60  

น่าร้ากกก

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:08:47

ความคิดเห็นที่ 61  

ขอบคุณบ้านฟลุคด้วยนะค้า สำหรับรูปน้องแกรนด์
เดี๋ยวทำรูปฟลุคเสร็จเมื่อไหร่จะเอาไปส่งให้ถึงหย่อมเลย

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:10:17

ความคิดเห็นที่ 62  

ูู^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:10:52

ความคิดเห็นที่ 63  

วันนี้เป็กหล่อ อิอิ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:11:37

ความคิดเห็นที่ 64  

ตอนแรกนึกว่าจะไม่ได้รูปหมู่ซะแล้ว

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:13:16

ความคิดเห็นที่ 65  

หัวพี่รุจจี้มีออร่าด้วย ^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:13:59

ความคิดเห็นที่ 66  

อยู่หลังเวทีกะพี่เอ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:16:42

ความคิดเห็นที่ 67  

หรี่ตามองหา GFC อยู่ไหนน๊าาา

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:17:31

ความคิดเห็นที่ 68  

เห็น GFC แล้ว โบกมือทักทาย
ทุกคนคงคุ้นเน้อะ กะท่าโบกมือแบบนี้ อิอิ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:19:06

ความคิดเห็นที่ 69  

น้องแกรนด์+น้องแก้ม ^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:20:05

ความคิดเห็นที่ 70  

คุณบอยขา คู่นี้ซักเรื่องสิ หรือซิงเกิ้ลคู่ซักเพลงก็ได้นะคะ ฮิฮิ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:21:21

ความคิดเห็นที่ 71  

หมดแล้วค่ะ สงสัยชาวเมืองจะหลับหมดแล้ว ^^"

ขอบคุณคลิปพี่จิ๊บค่ะ (รอดูคลิปอีกมุมจากพี่ภาด้วยน้า) รายงานแห้งจากพี่ตุ๊ รวมถึงเรื่องราวน่ารักๆจากคุณซุ่มจริงจัง
ขอบคุณ คุณยุ้ยบ้านฟลุคด้วยนะคะ ทำรูปเร็วมากเลย

คืนนี้ฝันดีรอบเมืองค่ะ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 04:28:13

ความคิดเห็นที่ 72  

หลับไปตอนไหนหว่า  -*-

ขอบคุณรูปมิ้นต์ น้องน่าร้ากกก

[9/11]แกรนด์ :ถ่ายรูปรวม(VOICE OF LOVE&BIE)
http://www.youtube.com/watch?v=-qjlAsB1wk8

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 05:56:23

ความคิดเห็นที่ 73  

[10/11]แกรนด์ รุจ สื่อสัมภาษณ์(Voice Of Love)
http://www.youtube.com/watch?v=zm5zXu58tNY

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 06:02:26

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 05:58:28

ความคิดเห็นที่ 74  

สวัสดียามเช้าจ้า ชาวเมือง ^^
ขอบคุณรูปสวยๆ จากมิ้นต์ คลิปของภาและจิ๊บบี้ด้วยนะจ๊ะ ;D

ทำ 5 คลิปรู้สึกเหมือนทำสัก 10 คลิป
กว่าจะตัดต่อเสร็จสักคลิปเครื่องต้องแฮงค์อย่างน้อย 1 รอบทุกไฟล์ หยอกเย้า
กว่าจะอัพเสร็จหมดก็เดี้ยงไปหลายรอบ เข้าใจคนอัพคลิปแระ เอิ๊กกกก

มือใหม่หัดถ่าย หัดทำจากกล้องวีดีโอ ชัดบ้างเบลอบ้าง ก็ขออภัยด้วยนะค๊า ^/\^

[1/5] แกรนด์ - เก็บไว้ในหัวใจ@CTW

http://www.youtube.com/watch?v=kYHQHRNupp8

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 06:39:05

ความคิดเห็นที่ 75  

[2/5] แกรนด์ - ร้องสด "คนในกระจก"@CTW

http://www.youtube.com/watch?v=q-yUx7L4a-o

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 06:41:57

ความคิดเห็นที่ 76  

[3/5] แกรนด์ - ถ่ายรูปรวมอัลบั้ม "Voice of Love" @CTW

http://www.youtube.com/watch?v=XR7y6rdBTkw

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 06:46:58

ความคิดเห็นที่ 77  

[4/5] แกรนด์ - ถ่ายรูปรวมอัลบั้ม Voice of Love & Bie

http://www.youtube.com/watch?v=JFil1NYaG5o

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 06:48:10

ความคิดเห็นที่ 78  

[5/5] แกรนด์ - ทักทายแฟนคลับ@CTW

http://www.youtube.com/watch?v=NUhaerhnXFg

ปล. คลิปเค้ามันจะแปลกๆ หน่อย ตอนอัดตั้ง ratio ไว้ 16:9 อ่ะ
แต่พอดูใน YT มันเป็น 4:3 เลยออกมาเป็นแบบนี้ T^T

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 06:56:03

ความคิดเห็นที่ 79  

กร๊ากกก รายการข่าวหน้าหนึ่ง ทีวีพูล มาถึงก็พุดถึงงานเมื่อวานเลยพูดถึงบี้
ไปๆมาๆงานเข้าพิธีกรต้าร์ ยังงัยคะข่าวกับฟลุ๊ค อิอิ

แต่ภาพข่าวก็ยังรอให้เราตามดูต่อปายยยT^T

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 07:20:25

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 07:17:23

ความคิดเห็นที่ 80  

อ้าวเสร็จนานแล้วลืมแปะ -*-
[11/11]แกรนด์ :ก่อนเดินทางกลับ(VOICE OF LOVE)
http://www.youtube.com/watch?v=rm-OWz_jfEY

**อันนี้สองไฟล์หลังเอาของภามารวมด้วยจ้า

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 07:29:56

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 07:28:48

ความคิดเห็นที่ 81  

ทีวีพูล กำลังให้บรรยากาศช่วงบี้
เอาใจแฟนๆน้องก่อนซักห้านาทีเดี๋ยวไปโรงเรียนไม่ทัน ฮ่าๆๆ

ช่วงอื่นรอต่อไป

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 07:43:25

ความคิดเห็นที่ 82  

ว้าววตอนท้ายของบี้ให้ดูถ่ายรูปรวมมีน้องแกรนด์ แถมตอนบี้สัมภาษณ์น้องแกรนด์ยืนโพสถ่ายรูปอยู่ข้างหลัง  มีทำท่า It's Alright ด้วย ฮ่าๆๆ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 07:51:20

ความคิดเห็นที่ 83  

รายงานสดช่องทีวีพูล ฮ่าๆๆ
เผื่อภาตามตัดคลิปให้ถูก

มีSMS น้องแกรนด์นะ แต่พอมีSMS บอกพี่ขอฟลุ๊คได้มั้ยก่อนแปดโมง
เค้าเลยลัดคิวให้ดูฟลุ๊คเลย

**อีกสองเดือนฟลุ๊คจะเปิดกล้องละครใหม่แล้ว

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 07:59:27

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 07:55:12

ความคิดเห็นที่ 84  

มาแล้วน้องแกรนด์^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 08:09:08

ความคิดเห็นที่ 85  

ให้ดูสัมภาษณ์หมดแล้ว
ประเด็นนั้นเจ๊แจ๊คไม่ได้ถามไรมาก ฮ่าๆๆ
ช่วงมีข่าวจำได้แกไม่อยู่ไทย เอิ๊กก

มีทั้งสัมภาษณ์เดี่ยวกัยสัมภาษณ์คู่รุจ

แล้วต่อด้วยไปดูสัมภาษณ์ยิปซีเรื่องรุจแกรนด์ด้วย
แต่ไม่มีอะไรอยู่แล้ว ยิปซีบอกแกรนด์ก็รู้จักมานานแล้วเจอตั้งแต่เมื่อก่อน
ก็เจอกันอยู่ ยิปโซ ยิปซีตั้งแต่สมันสตอ ^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 08:26:15

ความคิดเห็นที่ 86  

สวัสดีชาวเมืองค่ะ
^_________^

ขอบคุนสำหรับภาพและคลิปมากๆนะค๊ะ :::)))

จากคุณ : -MAI_Grand-
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 09:17:05

ความคิดเห็นที่ 87  

สวัสดีทุกคนครับ

ขอบคุณสำหรับภาพและคลิปอย่างมากเลยครับ

จากคุณ : ds39509 (nusorn)
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 09:25:07

ความคิดเห็นที่ 88  

เอารูปมาส่งจ้า

จากคุณ : น้องดาด้า
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:12:41

ความคิดเห็นที่ 89  

รักคุณ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:13:50

ความคิดเห็นที่ 90  

ขำไรลูก จุ๊บๆ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:14:48

ความคิดเห็นที่ 91  

อ๋อ รู้แระ ยกนิ้วให้ความบ้าของ FFC ตอนชูแบรนเนอร์ที่หนักมากกกก แน่ๆ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:16:12

ความคิดเห็นที่ 92  

แล้วก็มาหลับตาหัวเราะกันเองซะง้านนนนน

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 10:19:14

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:17:20

ความคิดเห็นที่ 93  

ขอบคุณป้าตาลค๊า  ดีใจที่เจอป้าตาลนะค๊า ^^

เมื่อวานคนเยอะมากกกก  ยิ่งหย่อมนี่อลังการสุดๆ

ชื่นชมแก๊งเสื้อส้มสุดๆ เลย  เอาไว้เจอกันอีกนะค๊า

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:22:35

ความคิดเห็นที่ 94  

ฟังเพลงกันค๊า  ยอดค่อยๆ เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  สู้ๆ น๊า GFC

http://music.gmember.คom/player/html_player_music/index.php?songid=1004079701

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:24:27

ความคิดเห็นที่ 95  

*85 จัดไป

http://www.youtube.com/watch?v=-ojM8k1Sx-8

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:26:54

ความคิดเห็นที่ 96  

ขอบคุณป้าตาลสำหรับรูปฟลุ๊คและน้องแกรนด์จ้า
ขอบคุณภาสำหรับคลิปด้วยน้า อิอิ
ดูแล้วก็จะดูอีก น้องแกรนด์บอกละครยังไม่มีค่ะ
แต่เพลงมีปล่อยซิงเกิ้ลมาเรื่อยๆๆๆๆ
อิอิ ถูกใจตรง คำว่าปล่อยเรื่อยๆนี่แหละ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 10:32:50

ความคิดเห็นที่ 97  

แวะมาส่ง เจ้าหญิง

แล้วก็จะหนีไปแกลฯ เลยล่ะค่ะ

ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว

จากคุณ : แอร์กิ๊ก
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:13:57

ความคิดเห็นที่ 98  

ดีใจที่ได้เจอภาเหมือนกันจ้ะ

ตกใจเหมือนกันที่ภารู้ด้วยว่า คนที่ยืนข้างๆ ตอนรอลิฟท์ คือป้าตาล

แต่ยังไม่เคยเจอจิ๊บเลยอะ

อยากเจอจัง จุ๊บๆ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:20:28

ความคิดเห็นที่ 99  

สวัสดีรอบเมืองค่ะ^^

ขอบคุนสำหรับ
ทุกคลิปและรูปด้วนะค่ะ

:))))))))))))))))

จากคุณ : TalongTONG*
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:26:38

ความคิดเห็นที่ 100  

ไปส่องบ้านแก้มมาแก้มน่ารักอ่ะ
แวะมาดูรูปตัวเองเมื่อคืนด้วย 555+

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:27:18

ความคิดเห็นที่ 101  

ของโจรจิ๊กมาจากแกลที่จิ๊กมาจากหย่อมแล้วหย่อมก็จิ๊กมาอีกที 5555+

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:32:05

ความคิดเห็นที่ 102  

หลังจากสลบไป..เมื่อคืน

ตื่นมาก็เจอกับรายงานแห้ง รูป คลิปเต็มเมืองเลย

ขอบคุณทุกคนมากนะค๊า ^_________^

จากคุณ : เกี๊ยวซ่า-ทาโกะ
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:32:14

ความคิดเห็นที่ 103  

*97

ขอบคุณค่ะมากับรูปน่ารักและหนีไปแบบน่ารัก ฮ่าๆ

*98

เมื่อวานคนเยอะเนอะ มึนไปหน่อย เรายืนกันคนล่ะฝั่ง
ไว้โอกาสหน้าคงต้องได้เจอกันจ้า^^

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:37:00

ความคิดเห็นที่ 104  

อัพเดทเรื่องส่ง SMS โหวต ขวัญใจมหาชน 2010 ไนน์เอ็นเตอร์เทนเม้นท์อวอร์ต

ส่ง sms มาที่ 4221909 (ครั้งละ 6 บาท)

พิมพ์ ชื่อ-สกุล แกรนด์ เดอะสตาร์

รอบโหวต 9 คนสุดท้าย  หมดเขต 28 กุมภาพันธ์นี้แล้วค๊า  เอาด่วนๆจ้า

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:39:32

ความคิดเห็นที่ 105  

*104

รีับแซบค้าบ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:47:28

ความคิดเห็นที่ 106  

ไปฝากเรื่องไว้ที่โน่นด้วยดีกว่า เผื่อๆมีคนใจดี ^^

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 11:53:32

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:48:03

ความคิดเห็นที่ 107  

คนในกระจก
แกรนด์ THE STAR 5
Voice Of Love
ค่าย : X'ACT
Listens : 10885

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 12:00:33

ความคิดเห็นที่ 108  

คนในกระจก
แกรนด์ THE STAR 5
Voice Of Love
ค่าย : X'ACT
Listens : 10920

อร๊ายยฟังจบไปรอบเปิดมาิีอีกที

แต่บ้านอื่นฉิวมาก ฮ่าๆ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 12:03:36

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 12:02:40

ความคิดเห็นที่ 109  

*104

โหวตๆๆค่ะเพื่อ "พี่แกรนด์"

จากคุณ : ูู^^ (-MAI_Grand-)
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 12:04:13

ความคิดเห็นที่ 111  

รูปนี้มาถึงบ้านแกรนด์ยังค้า

ชอบๆๆ อะ ช่วยกันถือไมค์กันคนละไม้ละมือ น่ารักดีค่ะ

เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 12:10:16

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com