Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้สรุป] ปิดประมูล โครงการสี่ขาหนึ่งหางไม่ต่างกัน MJ ThailandFC ทำดีเพื่อเพื่อนร่วมโลก{แตกประเด็นจาก C8932071} vote  

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก C8932071

ในที่สุดก็ถึงเวลาปิดประมูลอย่างเป็นทางการนะครับ

สำหรับโครงการ "MJ Thailand Fanclub ทำดีเพื่อเพื่อนร่วมโลก...เพื่อ Michael jackson"

ร่วมกับห้องจตุจักร ...

ใน...โครงการ "สี่ขาหนึ่งหางไม่ต่างกัน"

สมทบทุนเพื่อช่วยเพื่อนซี้สี่ขาที่น่ารักและซื่อสัตย์และด้อยโอกาสของพวกเราตามเจตนารมณ์...

..."รักษ์โลก....ให้ถึงที่สุด" ของ MJ ที่เพียรพยายามเป็นแบบอย่างให้กับเราทุก ๆ คน

และในวันนี้ทุก ๆ คนก็ได้แสดงเจตนารมณ์นั้นออกมาได้อย่างน่าซาบซึ้งใจมาก ๆ ครับ

ความช่วยเหลือที่หลั่งไหลเข้ามา ความสนุกที่อยู่บนความเกื้อกูลในครั้งนี้

เป็นปรากฏการณ์ที่แสดงออกได้อย่างชัดเจนว่า เราทุกคนได้รับรู้และได้ทำในสิ่งที่ Michael Jackson พร่ำพยายามบอกและทำให้เราได้เห็น

ถึงแม้มันจะเป็นส่วนเล็ก ๆ น้อยนิด... เราอาจคิดเช่นนั้น

แต่หนึ่งชีวิตที่เราได้ร่วมกันช่วยไว้....

...คุณค่ามันยิ่งใหญ่เกินกว่า สิ่งของ เงินทอง หรืออะไรอื่น ๆ

ดวงตาที่สิ้งหวังเหล่านั้น กำลัง เปล่งประกาย ...และยิ้ม อย่างดีใจ ที่อย่างน้อย ก็มีกลุ่มคนอีกหลาย ๆ คน รักษ์ และให้ความเอื้ออาทรพวกเขาอย่างเต็มใจ

ในวันที่ผมและไกด์ส่วนตัวที่น่ารักของผม (คุณ Palmy) กำเนิดความคิดฉุกลหุกนี้ขึ้นมา เราเพียงแค่อยากใช้มือน้อย ๆ ของเราทำบางสิ่งบางอย่างเพื่อ MJ ของเราเพียงเท่านั้น

ยามที่ผมมองภาพของเขาบนฝาผนัง สัมผัสใกล้ชิด อะไรหลาย ๆ อย่างที่เป็นเขา

มันวิเศษ...มันมีบางสิ่ง แววตา บนนั้นพยายามบอกเราว่า .... ลองทำสิ ลองรักเพื่อนร่วมโลก ลองรักเพื่อนมนุษย์

...และลองรักศัตรูของเราสิ

...มันคือความสุขของการให้อย่างแท้จริง.....

ครับ ผมจึงได้ลองทำ....และจนวันนี้ ด้วยความสนับสนุนของเพื่อน ๆ ในที่นี้....

ผมขอขอบคุณจากใจ....

ขอบคุณจริง ๆ สำหรับความรักอันยิ่งใหญ่นี้

ขอบคุณมากครับ

ทุก ๆ หยาดหยดของเสียงยินดี และความสุข...รอยยิ้ม.....

ผมขอมอบให้เขา

แรงบันดาลใจของเรา

Michael Jackson...

พักผ่อนให้สบายครับ......

จากคุณ : Hypotic Ego
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 02:20:58

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com