Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[K-Pop Girl Group No.6]] FIN K.L. ย้อนอดีต 1 ใน 3 K-Girl Group ที่ประสบความสำเร็จในยุด '90  

เนื่องจากข้อมูลที่ได้มาเป็นภาษาอังกฤษและเกาหลี ขออภัยล่วงหน้าเลยนะครับ ^^; พยายามที่จะเขียนให้ดีที่สุดครับผม
-----

เขียนติดกันสองวันเลยทีเดียว เนื่องจากมีหลายๆคนอยากรู้ (รวมถึงผมด้วย) เกิร์ลกรุ๊ปที่เป็นผู้จุดกระแสให้ เกิร์ลกรุ๊ปมีชื่อเสียงมากๆ ผมก็เลยคิดว่า..ผมลองหาดูก่อน...แล้วถ้ามีใครเพิ่มเติมข้อมูลอะไรก็เพิ่มได้เลยนะครับ ผมจะพยายามเข้ามาอ่านแล้วก็แก้ให้....^^"
-------

อย่างที่ผมตั้งเป็นหัวกระทู้ใช่ไหมครับ ว่า...ในช่วงยุค '90 มีเกิร์ลกรุ๊ปในวงการเกาหลีที่ถือว่า ประสบความสำเร็จอย่างสูงมากๆอยู่ 3 วงด้วยกันนั่นก็คือ
S.E.S , Fin K.L. และ Baby VOX แต่วงแรกที่ผมจะพูดถึงใน 3 วงนี้ก็คือ Fin K.L.  ด้วยเหตุผลที่ว่า...เดือนนี้ หนึ่งในสมาชิกของวงนี้จะคัมแบ็ก ในเดือนมีนาคม ซึ่งก็คือ อีฮโยรี เซ็กซี่ดีว่าแห่งปัจจุบัน...ผมเลยขอพูดถึงวงนี้ก่อนเป็นวงแรก ต้อนรับการคัมแบ็กแล้วกันนะครับ ^^"

ปล. เท่าที่เห็นมีหลายคนที่รู้จัก Baby VOX  เป็นอย่างดี (บางคนเป็น เบบี้ แองเจิลด้วย) กระทู้ต่อไป...มีใครสนใจจะเขียนเรื่องของ Baby VOX ไหมครับ แหะๆ ผมว่าคงไม่มีใครเขียนได้ดีเท่ากับแฟนคลับของพวกเธอเอง ถ้าใครจะเขียนก็บอกในกระทู้ แล้วก็เขียนเลยนะครับ ผมก็อยากอ่านเหมือนกัน... TT^TT

---------------

Fin K.L. (Fine Killing Liberty, 핑클 (พิงเคิล) ในภาษาเกาหลี ) แปลว่า กลุ่มที่ต่อต้านการกดขี่อิสรภาพ (ในภาษาฝรั่งเศส Fin แปลว่า ending)

เป็นวงที่เดบิวท์ในปี 1998 ซึ่งเดบิวท์ในช่วงที่เกิร์ลกรุ๊ปที่เดบิวท์ก่อนหน้า (S.E.S  - SM Ent.) กำลังประสบความสำเร็จอย่างสูง ในสังกัดค่าย DSP Entertainment (KARA, SS501,Rainbow)

ประกอบด้วยสมาชิก 4 คน คือ

อีฮโยริ อ๊กจูฮยอน อีจิน และซองยูริ
(จริงๆแล้วสมาชิกคนที่สี่คือ Annie Lee แต่เธอถอนตัวไปก่อน และ อีฮโยริ ได้เข้ามาเป็นสมาชิกคนสุดท้าย)
(ใครเป็นใครดูกันเองนะครับ เพราะผมจำเจ๊ ฮโยริได้คนเดียวT^T)

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 53 22:10:57

จากคุณ : oakey--->oak
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 21:57:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com