Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[J-music Chronicles # 34] DEEN จากวงเฉพาะกิจ สู่ความสำเร็จ  

วันนี้ขอมาแนะนำวงดนตรีที่มีชื่อพอตัวในช่วงทศวรรษ 1990s อีกวงนะคะ คือ DEEN จริง ๆ แล้วลงชื่อขอเขียนรีวิว Ayaka Hirahara ไว้ แต่ด้วยติดขัดหลายอย่าง ประการแรกคือ เพิ่งเห็นว่าคุณ NaruDesu จองฝั่ง Jpop ไว้ให้กับการรีวิว T&T แล้ว และที่สำคัญคือข้อมูล และพยายามตอบกระทู้ลงชื่อขอเลื่อนวันที่รีวิว แต่กระทู้เจ้ากรรมดันตอบไม่ได้ซะนี่ คิดว่าน่าจะขัดข้องทางเทคนิค เพราะมีการเปลี่ยนหมวดหมู่กระทู้ในเฉลิมกรุงนี่ล่ะค่ะ ก็เลยขอเปลี่ยนกลางอากาศ (เอง) มาเป็นรีวิว DEEN แบบข้อมูลไม่ค่อยแน่นนะคะ สาเหตุที่เลือก DEEN มาแทน ที่สำคัญประการหนึ่งก็เพราะวงนี้มีความเกี่ยวข้องกับ Zard ที่รีวิวไปคราวที่แล้วพอสมควร และยังอาจพอถูไถขอใช้ที่ทาง Jrock ได้บ้าง แบบเฉียดมาก ๆๆๆ ฮา..

ถ้าใครมีข้อมูลอยากจะเสริม หรืออยากให้เราแก้ไข แจ้งให้ทราบได้เลยค่ะ เพราะ... เราข้อมูลน้อยจริงๆ -"- เพราะงั้น อย่าเทียบกับรีวิวปกติของท่านอื่น ๆ นะคะ ถือว่าเป็นการแนะนำศิลปินเฉย ๆ ละกันค่ะ ^^

ถ้าผิดพลาดประการใด จขกท.ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ ^/\^

จากคุณ : runechan
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 53 21:40:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com