Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[K-Pop Girl Group -- Special 02.]] Maknae World น้องเล็กของพี่ๆ น้องสุดหวงของแฟนๆ ^^  

ยอมรับเลยครับว่าครั้งแรกตั้งแต่จะเขียนตอนพิเศษหนึ่งตอน แล้วก็จะรีวิวต่ออีกนิดนึง แล้วจะขึ้นตอนมักเน่ แต่คิดว่า เขียนต่อกันไปเลยก็ดีเหมือนกัน
อีกอย่างนึงคือ วงต่อไปที่ผมจะเขียน กำลังจะคัมแบ็ก (ถูกครับ สาวๆหลังเลิกเรียนนั่นล่ะครับ ^^" งั้นผมเอาไว้เขียนต้อนรับเพลงใหม่มาเลยดีกว่า) ก็เลยตัดสินใจเอาตอนพิเศษอีกตอนนึงลง ...ยังไม่เบื่อกันใช่ไหมครับ ^^"
======================

ถ้าพูดถึงสิ่งที่คู่กับลีดเดอร์ อีกตำแหน่งในวงที่สำคัญไม่แพ้กันเลย ก็คือ ตำแหน่ง น้องเล็ก หรือ "มักเน่" ซึ่ง มักเน่แต่ละวงไม่ธรรมดา พวกเธอไม่ได้มาเป็นน้องเล็กเพียงอย่างเดียว พวกเธอมีอะไรมากกว่านั้น (แต่โดยส่วนใหญ่มักมีหน้าที่ ทำให้พี่ๆ "ตัวเล็ก" เป็นส่วนใหญ่ หุหุหุ) และโดยส่วนมาก "มักเน่" มักจะมี "มิติที่สี่" ติดตัวมาด้วยเป็นส่วนใหญ่ ทำให้บางทีดูหลุดโลกเล็กๆอยู่เหมือนกัน ^^"

มักเน่แต่ละคนเป็นยังไงกันบ้าง ติดตามได้เลยครับ :)

=========

เหมือนเดิมนะครับ ผมจะเรียงตามลำดับอายุจากมากไปน้อย เพราะฉะนั้น ใครชื่นชอบคนไหนก็ลองนับปีเกิดเรียงไปเรื่อยๆก็ได้ครับ ^^"

=========

รูปเปิดกระทู้เอาเป็นรูปสำหรับการรีวิวครั้งต่อไปแล้วกันนะครับ สาวๆหลังเลิกเรียน กับคอนเซปท์ใหม่....การเปิดปีการศึกษาใหม่ของสมาชิกอีก 1 คน และการที่ กาฮีได้ร้องเพลงไม่ได้แร็พอย่างเดียวแล้ว ฮิ้วววว

จากคุณ : oakey--->oak
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 53 02:52:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com