Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ [ [ ประกาศ ] ] ] โหวตไอคอนประจำห้อง Celine Dion รอบตัดสินค่ะ!!!  

แบบที่ 1 โลโก้เพียวๆ สวบคลาสสิกดี เหมาะสมกับภาพลักษณ์ดีว่าเยี่ยงอีป้าของเรา (14 คน)
  แบบที่ 2 พออยู่ใครอยู่มันแต่ละภาพก็สวยดีนะคะ แต่พอเอามารวมกันแล้วดูกะหลั่วๆ -*- (2 คน)

87.50%
  แบบที่ 1 โลโก้เพียวๆ สวบคลาสสิกดี เหมาะสมกับภาพลักษณ์ดีว่าเยี่ยงอีป้าของเรา (14 คน)
 12.50%
  แบบที่ 2 พออยู่ใครอยู่มันแต่ละภาพก็สวยดีนะคะ แต่พอเอามารวมกันแล้วดูกะหลั่วๆ -*- (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 16 คน

สืบเนื่องจากกระทู้เดิมของน้องเติ้ลที่ถามเรื่องไอค่อนประจำห้องเราค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9034333/C9034333.html

ตอนนี้ผลโหวตเป็นเอกฉันท์ว่าหมายเข 3 ชนะขาดลอย T___T

เดี๊ยนก็เป็นหนึ่งในคนที่โหวตอันที่ 3 ค่ะ ยอมรับว่าตอนนั้นโลภมากเพราะอยากได้เยอะๆ จึงหน้ามืดอย่างแรง -*-

แต่หลังจากกลับไปพิจารณาไตร่ตรองดูแล้ว บวกกับอ่านความเห็นของเพื่อนตั้น ซึ่งฟังดูแล้วเป็นเหตุเป็นผลมากๆ เดี๊ยนก็เกิดดวงตาเห็นธรรมค่ะ เชิญอ่าน...

ความคิดเห็นที่ 4    

1.ชอบอันแรก เพราะว่าในไอคอนมันจะเล็กมาก ถ้ามีรูปด้วยจะรก
2.ใช้โลโก้ชื่ออย่างเดียว คลาสสิกดี ถ้าแวบๆดูเป็นนักร้องรุ่นใหม่ไร้คลาส

จากคุณ : โตโน่โตแน่ (tatannara)  

...

ตอนนี้สติสตังค์กลับมาแล้ว เห็นด้วยกับเพื่อนตั้นอย่างแรงค่ะ >.<

เดี๊ยนลองกลับไปดูไอค่อนของนักร้องคนอื่นๆ ที่ขึ้นโชว์อยู่หน้าบ้าน (กรุณาตามไปดูประกอบคำบรรยายนะคะ แล้วท่านจะเห็นสัจธรรม T__T)

แถวบนเป็นภาพนิ่ง ทั้งป้ามาดอนน่า เจ๊มารายห์ ป๋าไมเคิล และหนูหอก แลดูมีคลาสและไฮโซอะโลฮ่าม๊ากกกก แอร๊ยยยย

แต่พอเหลือบตาลงมามองแถวล่างที่ภาพมันแวบไปแวบมาประสาวัยรุ่น (ว่างั้น) มันดู "เหวง" มากๆ อีกเช่นกันค่ะ (กรูไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าจะนิยามว่าอะไรดี เอาคำนี้ไปแทนละกันนะคะ แบบ "เหวงๆ" อะ T___T)

แล้วชาวเราจะยอมให้อีป้าเป็น "เหวง" แบบนั้นเหรอคะ ลำพังหน้าเหี่ยวก็แย่พออยู่แล้ว (เกี่ยวมั้ยเนี่ย ไม่เป็นไร กรูจะให้เกี่ยว แอร๊ยยยย T___T)

ที่สำคัญค่ะคุณขา อีป้าของเราเป็นนักร้องคนเดียวที่มีโลโก้เป็น Font ของตัวเอง!!!

อะไรจะเจิดไปกว่านี้อีกล่ะคะพี่น้อง เราควรภูมิใจใน "อัตลักษณ์" ของอีป้าใช่มั้ยค๊า ขอเสียงหน่อยยยยย 555+ >.<

สรุป พูดพร่ำมาตั้งเยอะ ช่วยกันโหวต No.1 กันหน่อยนะค๊า (ไม่ได้บังคับน้า แต่ช่วยโหวตด้วย 555+)

ทั้งนี้ ก็เพื่อความสวย ดูดี และคลาสสิกสไตล์ดีว่าอันดับต้นๆ ของโลก อย่าง Celine Dion- สิริน ดีอ่อน อิอิ ^____^

...

อ้อ...แล้วอย่าลืมโหวต "สารจากสมาชิกคลับ" ด้วยนะคะ ณ เพ-ลานี้มีส่งเข้าประกวดจาก 2 นาง 2 สัญชาติ คือ

หมายเลข 1 : พี่หญิงป้า ณ NY

Ce ..... Certain voice runs deep in your heart
Line ... Lines of art in lyrics touch your soul                    .  
Di ...... Diva sings her songs for the world  
On ..... Only girl name Celine is the one
....CELINE DION....

หมายเลข 2 : เพื่อนตั้นเมียโตโน่กิ๊กเซน ณ The Star ข้ามเพศ -*-

สิ......ริ  โรจน์รุ่ง                  จรุงจิต
ริน....ไหล สายเสียงนิมิต       ขับขาน
ดี......ล้ำ เลิศคำประดิษฐ์       สวยสด รจนา
อ่อน..ไหว สื่อใจกังวาล         ซีลีน ดีออน

...

พาอีป้ามารอรับฟังประชามติค่ะ คริคริ

เห็นมั้ยคะว่า มาดนางพญาขนาดไหน แล้วจะให้ลดตัวลงไปเป็น "มิสเหวง" ได้ลงคอเชียวเหรอค๊า T___T

...

*** แอร๊ยยย อกอีรุ่งแล่นลึกเข้าตึกแขก เขียนผิดค่ะ เจือกอีดิทไม่ได้อีก T__T

จากภาพหมายเลข 1 "สวย" นะคะ ไม่ใช่ "สวบ" -*-

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 53 20:38:35

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 53 20:36:49

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 53 20:33:05

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 53 20:26:00

จากคุณ : ROONGPOONGLOW
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 53 20:22:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com