Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"เทวัญ ทรัพย์แสนยากร" กับ 3 อัลบั้มบรรเลงแจ๊สสำเนียงไทย  

ผมฟังแล้วไพเราะ-สร้างสรรค์ เข้ากับบรรยากาศบ้านเราดีจริงๆเลยครับ เปิดซีดีในช่วงกลางวันอากาศร้อนๆ นี่แหละ - -'
อย่าลืมเปิดหน้าต่างให้ลมเย็นๆ พัดเข้ามาทางประตูและหน้าต่างบ้านด้วยนะครับ :)

เสียงเพลงแจ๊สไทยๆ แข่งกับเสียงบนแผงรั้วหน้าบ้านที่มีนกกางเขนมาเกาะส่งเสียงร้อง คอยบินโฉบลงมาจับแมลงที่ผืนหญ้า ^^
เจ้ากางเขนคู่นี้บินมาหน้าบ้านผมคอยเปลี่ยนเวรส่งเสียงร้องเจื้อยแจ้วต่อจากนกเขาในช่วงเช้า ^^
แต่บนกระถางบัวมีน้ำเต็ม เจ้านกเอี้ยงจอมเกเรกลุ่มใหญ่ 3-4 ตัว มันชอบแอบมาคอยจิกปลาตัวเล็กๆในกระถาง -"-
แถมส่งเสียงวุ่นวาย ประสานเสียงให้รำคาญใจเล็กน้อยกับเพื่อนบ้านชอบเบ่งของผม - -"
บางครั้งผมต้องคอยออกมาส่งเสียงไล่มันบินขึ้นไปหลบบนต้นคูนใหญ่ข้างบ้าน ช่วยสร้างร่มเงาให้ผมได้ดีไม่น้อย
เสียงเพลงไพเราะ เสียงนกร้อง สายลมเย็น กับแก้วน้ำเย็นธรรมดาๆ
ทำให้ผมนั่งเหยียดขายาวอย่างสบายอารมณ์บนโซฟาฟังเพลงเพราะๆ ได้ในวันที่โลกร้อนแทบละลาย

บรรยากาศโดยรวมในวันเวลาที่แดดจ้าแทบเผาผืนดิน มิอาจทำให้ความรื่นรมย์ของผมปลาสนาการไปได้ ^^"

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 53 21:13:55

จากคุณ : Younger Pat
เขียนเมื่อ : วันจักรี 53 21:04:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com