Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[K-Pop Girl Group No.12] Secret และ Rainbow เกิร์ลกรุ๊ปหน้าใหม่ที่ถูกลืม TT  

ก่อนที่เราจะย้อนกลับสู่เกิร์ลกรุ๊ปในอดีต (และมีชื่อถึงปัจจุบัน) ซึ่งมีอีกหลายวงมากๆนั้น

ขอเล่าถึงเกิร์ลกรุ๊ปหน้าใหม่ในปีที่แล้ว 2009 ซึ่งเป็นปีสงครามนางฟ้าเลยทีเดียว!!!!

เกิร์ลกรุ๊ปหน้าเก่าคัมแบ็กกันเป็นว่าเล่น เกิร์ลกรุ๊ปหน้าใหม่ก็ผุดอย่างกับดอกเห็ด... หลายๆวงอาจจะได้รับความนิยมและมีแฟนคลับกันไป

แต่ในทางกลับกัน เกิร์ลกรุ๊ปหลายๆวงก็ไม่ได้เป็นเช่นนั้น....น่าสงสารจริงๆ

วันนี้ผมเลยขอเขียนถึงเกิร์ลกรุ๊ปหน้าใหม่ที่เดบิวท์ในปี 2009 สองวง ที่ถือว่า ไม่ประสบความสำเร็จมากนัก....และเนื่องจากเธอไม่มีผลงานอะไรมากเท่าไหร่ ทำให้ผนวกรวมเป็นสองกลุ่มในกระทู้เดียวเลยแล้วกัน...

ปล.กระทู้นี้อาจจะเป็นรูปและประวัติเป็นส่วนใหญ่เพื่อให้ง่ายต่อการจำหน้านะครับ ผมยังจำไม่หมดทุกคนเลย  และหลังจากนี้คงมีคนติดตามสาวๆเพิ่มขึ้นนะครับ ^^

============

เริ่มที่วงแรกกันก่อนนะครับ วงนั้นคือ Secret ครับ

คาดว่าหลายๆคนคงจะรู้จักวงนี้จากน้องกระดาษขาว และหลายๆคนอาจจะไม่เคยฟังเพลงของสาวๆเลยซักเพลงเดียว เพราะฉะนั้น เผื่อใครหลายๆคนหลงรักน้องกระดาษขาว จะได้ฟังเสียงของสาวๆวงนี้ และอาจจะรักสาวๆวงนี้ทั้งวงเลยก็ได้...ใครจะไปรู้

หน้าตาพวกเธอทั้งสี่คนครับผม ^^

จากคุณ : oakey--->oak
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 53 02:48:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com