Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Let's talk about Jerry [ 2010-04-11 ] ( บทขอบคุณแฟนคลับ ในหนังสือโฟโตบุ๊ค 9314 MAN & BOY ของ Jerry )  

สวัสดีตอนดึกสงัดคะ ญาติๆทุกคน

แอบย่องมาเปิดบ้านตอนดึก เล่านิทานก่อนนอน

นำเน๋อ แล้วขอลาไป ZZzzzz  ทันที

ค่อยมาคุยกันพรุ่งนี้คะ  

หลับฝันดีทุกคนนะคะ moonstar

======================

บทขอบคุณอันเนื่องจากโรงเรียนประถมต้นเหยียนเฉิงซวี่ชุนเหลยเสี่ยวเสวีย  

ในหนังสือโฟโตบุ๊ค 9314 MAN & BOY    

คุณรู้ว่าเมื่อพระเจ้าจะให้คนๆหนึ่งโชคดี

ท่านไม่ได้ให้ทุกๆคนโชคดีทั้งหมด  สาเหตุเพราะอะไรรึ ?

ผมรู้สึกว่า....นั่นเป็นเพราะ ท่านอยากจะให้พวกเราแบ่งปันความโชคดีให้คนอื่น

หลายปีนี้ ตลอดมา ผมอยากให้แฟนๆของผม

ซึ่งตลอดมาผมเรียกพวกเค้าว่าเพื่อนรัก  สามารถช่วยผมทำเรื่องนี้ด้วยกัน

แต่ที่จริงแล้ว หลายปีนี้ พวกเค้าทำได้มากกว่าผม มากกว่าเยอะทีเดียว

หนำซ้ำ พวกเค้ายังได้ให้การอุปการะระยะยาวแก่ ‘ โรงเรียนประถมต้นเหยียนเฉิงซวี่ชุนเหลยเสี่ยวเสวีย ’  ในอันฮุยอิ่งหนาน ประเทศจีน

นำกำลังของเหยียนเฉิงซวี่เฟเมลี่ที่สั่งสมมา  แจกจ่ายให้ถึงมือของเด็กๆที่ต้องการความอบอุ่นได้มากขึ้น

แม้ว่ากำลังของพวกเรายังคงมีความจำกัดอย่างมาก  แต่ว่า ผมชอบความรู้สึกแบบนั้นจริงๆ  !

เพราะว่าพวกเราไม่คิดอะไรทั้งนั้น  พวกเรารู้เพียงว่า ทำให้เต็มที่ก็ถูกต้องแล้ว

หลายวันก่อน เป็นวันเกิดของผม ผมได้รับการ์ดอวยพรมากมายจากเด็กๆในโรงเรียนชุนเหลยเสี่ยวเสวีย

ในนั้น มีรูปถ่ายจำนวนมาก  มีตัวอักษรจากเด็กๆเยอะมาก

แล้วยังมีกำลังใจที่แสนอบอุ่นและน่าประทับใจจำนวนมากมาย  ผมจะเก็บไว้เป็นที่ระลึกให้ดีที่สุด

เพราะเวลาที่ผมไม่สบายใจ  แค่ได้หยิบการ์ดใบเล็กเหล่านี้ออกมานั่งดู

ผมจะรู้สึกอิ่มเอมใจมาก  รู้สึกมีความสุขมากทีเดียว !!

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เมื่อเห็นเด็กๆแต่ละคนในรูปถ่าย  แม้ว่าการดำรงชีวิต ด้านวัตถุไม่ดีอย่างพวกเรา

แต่ว่า  รอยยิ้มบนใบหน้าของเด็กๆที่ไร้เดียงสาที่สุดโดยตลอด ความรู้สึกแบบนั้น ยอดเยี่ยมมากๆเลย !!!!

==========================

clip จาก DVD การถ่ายภาพหนังสือ 9314

คุณเหยียนพูดถึงแฟนๆ

credit gina070710

http://www.youtube.com/watch?v=sE5Ke_7XWjQ

จากคุณ : chin11
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 53 23:42:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com