Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[J-Music DVD Review] Arashi Anniversary Tour 5x10 ฉลองครบ10ปีอาราชิค่ะ!!  

เปิดกระทู้นี้ด้วยใจตุ้มๆต่อมๆ เพราะว่าเป็นการรีวิว(ถือว่าเป็นรีวิวไม๊?)คอนฯครั้งแรก แถมงานแรกก็ซะงานใหญ่ คอนเสิร์ตฉลอง10ปีของหนุ่มๆพายุ “อาราชิ” นั่นเองค่ะ อาจมีอวยเล็กน้อยเพราะความชอบส่วนตัว 5555

เนื่องด้วยข้อมูลที่มีอยู่ ณ ตอนนี้อาจจะไม่แน่นนัก ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ท้วงติง เสริมเพิ่มเติมข้อมูลกันได้เต็มที่เลยนะคะ แต่ที่มาเปิดก็เพราะอยากจะให้ทุกๆคนได้มาร่วมสนุกกับคอนชิสิบปีด้วยกัน รับรองว่าเดี๋ยวจะมีแฟนๆหนุ่มๆจากบ้านพายุ@ซากุระพันทิปมาช่วยกันรีวิวแน่นอน เลยขอมาเปิดทู้นี้ไว้ก่อน เพื่อจะได้ให้ทุกๆคนมาช่วยกันรีวิวค่ะ อิอิ^^

(ขอบคุณข้อมูลจากบ้านอาราชิ@ซากุระพันทิปค่ะ)

โดยคอนเสิร์ตในครั้งนี้ได้จัดทัวร์รอบประเทศครั้งยิ่งใหญ่ควรค่าแก่การเฉลิงฉลองครบรอบ10ปีเป็นอย่างยิ่ง โดยจัดทั้งหมด6ที่ด้วยกัน..

ประเดิมที่แรกคือ Kokuritsu Kyougiyou วันที่ 28-30 สิงหาคม 2552 ซึ่งเป็นสถานที่ที่บันทึกเทปที่เราได้ดูกันในดีวีดีค่ะ (ในดีวีดีเป็นคอนเสิร์ตวันที่ 29 สิงหาคม 2009 ที่โคคุริทซึ + เก็บตก วันที่ 30 สิงหาที่โคคุริทซึ) นอกจากนั้นในดีวีดีจะมีเก็บตกเล็กๆน้อยๆจากอีก5 โดมที่เหลือด้วยค่ะ

อีก5โดมที่ว่าคือ..
September/18 and 19         Fukuoka Yahoo Dome
September/25, 26 and 27   Kyocera Dome
November/14 and 15          Sapporo Dome
December/4, 5 and 6.        Tokyo Dome

และรอบสุดท้าย ปี2010
January/16 and 17             Nagoya Dome ค่ะ

ดิทๆ เพิ่มเติมค่ะ
ใครอยากติดตามข่าวสารหนุ่มๆอาราชิ แวะไปเยี่ยมเยียนบ้านหนุ่มๆพายุที่บันเทิงซากุระ พันทิปได้นะคะ ยินดีต้อนรับค่ะ
ลิงค์บ้านหลังสุด >>>
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9102330/A9102330.html

แก้ไขเมื่อ 16 เม.ย. 53 16:05:31

แก้ไขเมื่อ 16 เม.ย. 53 17:09:56

จากคุณ : Satohara Miki
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 15:30:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com