Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[K-Music Artist 02]] Oneday Project จุดเริ่มต้น อุปสรรค ความสำเร็จ และก้าวต่อไป?  

ต้องบอกก่อนนะครับ ว่าเรื่องนี้จะใช้พื้นที่เยอะมากๆ เนื่องจากมีสมาชิกเยอะมากๆ

========================

มาแล้วครับ กับโปรเจ็คมหากาพย์และบอยแบนด์กลุ่มแรก pompom

เลื่อนเวลาการเขียนหลายวันเลยทีเดียว (ทั้งหาข้อมูลด้วย พันทิปปิดด้วย)

ถ้าข้อมูลที่ผมหามามีตรงไหนผิดพลาดก็ขออภัยล่วงหน้าเลยนะครับ ^^"
========================

ณ ปัจจุบัน วงการเพลงเกาหลีนั้น ถูกยึดครองด้วยเกิร์ลกรุ๊ปมาตลอดปีที่แล้ว แต่บอยแบนด์ก็ดูเหมือนจะถูกลดบทบาทลงไป

แต่ในช่วงปีที่แล้ว มีบอยแบนด์อยู่ไม่กี่วง ที่ฝ่ากระแสเกิร์ลกรุ๊ปก้าวขึ้นมาได้รับความนิยมได้  และส่วนใหญ่มักจะเป็นบอยแบนด์ที่เดบิวท์มาหลายปีแล้ว

แต่ในปีที่แล้วจนกระทั่งปีนี้ มีบอยแบนด์หน้าใหม่ 2 วง ที่ฝ่ากระแสเกิร์ลกรุ๊ปก้าวขึ้นมาได้รับความนิยม และก้าวขึ้นถึงอันดับหนึ่งได้

บอยแบนด์หน้าใหม่สองวงนั้นจะถูกกล่าวถึงในกระทู้นี้แหละครับ ^^"

ทำไมถึงต้องกล่าวสองวงนี้พร้อมกัน....เพราะว่าทั้งสองวงเป็นเพื่อนร่วมโปรเจ็คน่ะสิครับ

โปรเจ็คที่ว่าก็คือ โปรเจ็ค Oneday นั่นเองครับ

แปะรูปหนุ่มๆทั้ง 11 คนก่อนครับ ^^

(เอกลักษณ์ของสองวงนี้คือ...."ไม่มีความเป็นไอดอลครับ"หยอกเย้า)

จากคุณ : oakey--->oak
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 53 02:15:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com