Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****ถอดคลิปคอนเสิร์ต เรนนี่ & เจอร์รี่*****  

ถอดคลิปคอนเสิร์ต เรนนี่ & เจอร์รี่flower

รักคุณ ก่อนที่เจ้าชายเหยียนจะปรากฏตัว น้องเรนนี่เล่นบทตัวเองเป็นซินเดอเรลล่า สวนรองเท้าแก้วได้พอดีเท้า เธอร้องด้วยความดีใจว่า “ฉันใส่ได้พอดีเลย” แล้วเธอก็เริ่มร้องเพลงเกี้ยวให้เจ้าชายออกมา (อันนี้ดูจากส่วนที่เป็นคลิปข่าวค่ะไม่มีอยู่ในคลิปนี้ค่ะ)
เนื้อหาของเพลงแปลเฉพาะท่อนฮุกนะคะ...
อ่า อา อ่า อ๊า อา....
ความอ่อนโยนของคุณ
ความน่ารักของคุณ
ความงดงามของคุณ
ท่วงท่าที่สง่างามของคุณ ทำให้ฉันตกลงไปในทะเลรักที่ไร้ขอบเขตของคุณ....
จากนั้นเจ้าชายเหยียนสุดหล่อก็โผล่ขึ้นมาจากหลุมเวที (เจ้าชายคงตื่นเต้นร้องเพลงเสียงผิดคีย์เลย)ฮ่าฮ่าฮ่า

เรนนี่ผายมือไปที่เจ้าชายเหยียน  “เหยียนเฉิงซวี่” แล้วก็จูงมือเดินร้องเพลงคู่กันไป พักๆก็มีอวดให้แฟนๆอิจฉาเล่นว่า “ฉันจูงมือเหยียนเฉิงซวี่อยู่นะ” เหมือนถามว่าอิจฉาป่ะ//ฮ่าอ่าฮ่า และจะคอยเตือนเจ้าชายเหยียนว่า “ตาคุณร้องแล้ว” อ่า อา อ่า อ๊า อา...หนี่เต่บุนดิว หนี่เตคออ้าย หนี่เต่ลี่เอ๋ หนี่เตฮงไช โฮวอั้วตีเลาะหนี่บ่อปีเอ่ฉิงห้าย....... “ช่วยส่งเสียงกริ๊ดดังๆให้เหยียนเฉิงซวี่หน่อย” “กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด”............. “เพื่อนๆที่รักทุกคน ช่วยกันร้องนะ.....”  จู่ๆก็มีเสียงตะโกนเรียกของแฟน(((((((เจอร์รี่...เจอร์รี่....)))))))  อ่า อา อ่า อ๊า อา เจ้าชายเหยียนร้องไปบ่นไป “ทำไม อา เยอะจัง”  (ก่อนที่จะร้องถึงท่อนฮุกทุกครั้งก็จะต้องร้อง “ อ่า อา อ่า อ๊า อา” ก่อน เหมือนนักดนตรีแกล้งไม่ให้เพลงจบ ทำให้เจ้าชายกับซินเดอเรลล่าต้องร้องวนไปเรื่อยๆ ฮ่าฮ่าฮ่า  

หลังจากร้องท่อนฮุกจบลงหลายรอบ เจ้าชายตะโกนถามแฟนๆว่า “หยางเฉิงหลิงน่ารักมั้ย” (หยางเฉิงหลิงคือชื่อจีนของเรนนี่) น้องเรนนี่ก็ตะโกนถามแฟนๆด้วย “เหยียนเฉิงซวี่หล่อมั้ย” แห่ ๆ คำตอบรู้อยู่แล้วเน้อwink

ร้องเพลงคู่จบลงแล้วค่ะหลังจากที่ร้องท่อนฮุกวนไปวนมาอยู่หลายรอบฮ่าฮ่าฮ่า

credit恵莉 http://www.yanchengxu.net/bbs/dispbbs.asp?boardID=39&ID=84540

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 53 15:54:29

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 53 15:48:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com