Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Raw script และคำแปลจาก Ebony Interview จากกระทู้คุณ MR.ROOF ค่ะ{แตกประเด็นจาก C9184684}  

สวัสดีค่ะ แตกมาจากกระทู้ของคุณ MR.ROOF นะคะ ไมเคิลให้สัมภาษณ์กับนิตยสาร Ebony เมื่อปี 2008 เค้าว่ากันว่าเป็นสัมภาษณ์แบบ exclusive อันสุดท้ายของไมเคิล ส่วนที่นำมาแปลคือส่วนที่ถอดมาจากเทปสัมภาษณ์โดยตรง ออกมาจากปากไมเคิลทุกคำพูด เรียกได้ว่าเป็น Michael in his own words, out of his own mouth เลยทีเดียว ข้อมูลดิบแบบนี้ ดิชั้นชอบค่ะ ฮ่าๆๆๆ  แต่มีบางช่วงก็ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันเพราะเสียงอู้อี้และไมเคิลแอบพูดเร็ว สงสัยจะคิดว่าเป็นเทปสัมภาษณ์ที่จะเอาไปลงนิตยสาร ไม่ได้ตั้งใจจะเอาออกสู่สาธารณชน พี่แกก็เลยใส่ไม่ยั้ง ไม่เกรงใจแฟนๆอินเตอร์อย่างพวกเราเลย

ที่เราถอดมาทั้งหมดมาจากคลิปความยาว 9.45 นาทีนะคะ โชคดีที่โหลดคลิปนี้เก็บเอาไว้นานแล้ว ตะกี้ไปลองๆหาใน youtube ก็หาคลิป นี้ไม่เจอแล้ว เจอแต่ตัดเป็นช่วงๆ รวมๆกันแล้วก็ไม่ถึง 9.45 นาที ก็เลยคิดว่างั้นจะเอาคลิปที่กระทู้คุณ MR.ROOF มาลงเป็น reference คร่าวๆให้แล้วกัน นะคะ

อันนี้เป็นคลิปแรกค่ะ

จากคุณ : myriostigma
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 53 12:06:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com