Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MJ...........Story....... ตอน..... You are not alone .................ตอนที่ 10 ในที่สุดเรื่องก็ดำเนินมาถึงตอนจบ  

หวัดดีค่ะ มาถึงตอนจบแล้วค่ะ กว่าจะได้ฤกษ์เอาตอนจบมาปล่อยได้ ก็เจออุปสรรค์คอมเจ๊ง(ที่เจ๊งคงเป็นเพราะเล่นเกมบ่อยป่าวน้า) ต่อไปเป็นบทเรียนแล้วค่ะว่าอย่าเอางานไว้ที่คอมเครื่องเดียว แม้งานจะหายไปเยอะ ก็ต้องทำใหม่ค่ะ T_T รวมถึงการ์ตูนไมเคิลด้วย แต่การที่มานั่งรวมหารูปเคิ่ลใหม่เนี่ย มันช่างทรมานจริงๆค่ะ แต่ก็ทำให้เจอรูปใหม่ๆเพิ่มขึ้นตั้งเยอะ

มาถึงตอนจบแล้ว ตั้ง 10 ตอน(ยาวมาก) ที่ยาวอาจเป็นเพราะได้ข้อมูลช่วงยุคนี้มาเยอะ (ขอขอบคุณแหล่งข่าวทุกๆคนที่นี่ด้วยนะคะ) ตอนจบนี้แม้จะทำใหม่ และสั้นลงจากที่เคยทำ แต่รู้สึกว่าบางฉากเราคงต้องตัดบ้าง (แต่ก็ตัดไปเยอะเหมือนกัน T_T) ขออภัยด้วยค่ะ เพราะรูปมันไม่เยอะพอจะเอื้ออำนวยเลย

ตอน 10 นี้มีตัวละครใหม่ คือเจ้านกอเมซอน ที่คิดไว้นานแล้วว่ายังไงๆต้องเอามารับบทบาทให้ได้เลย แม้บางฉากที่รูปยังอาจไม่ค่อยเนียนเหมือนนกของไมเคิล ต้องขออภัยค่ะ ตอนนี้ก็เช่นเคย บางฉากต้องเป็นไปตามบท ผู้ปกครองและเยาวชนโปรดพิจารณา

พอจบตอนทุกครั้งความรู้สึกเหมือนมันโล่งใจทุกครั้ง เมื่อมานึกย้อนไปอยากจะเอายุคดำดำอีร่ามาปัดฝุ่นรีรันใหม่ค่ะ อาจเป็นเพราะช่วงนั้นไมเคิลยังเป็นยุครุ่งเรืองสุด มีมรสุมน้อย อยากทำอะไรที่มันฮาๆช่วงนั้นจัง

แม้ว่าจะเหมือนมาพูดผิดคลับ แต่ความจริงแล้วยังอยากอ่านงานของคนอื่นบ้าง (ที่นี่ไม่ใช่คลับการ์ตูนนะ) เลยไม่อยากทำตอนต่อยาวๆเลย แอบหวังว่าสักวันต้องมีมือเก็งที่ไหนสักที่ มาทำต่อ ตอนนั้นที่ได้อ่านการ์ตูนของชาวไต้หวัน(ที่เจ้าหู่เอามาลง) เค้าวาดไมเคิลได้น่ารักมาก มีความสุขที่ได้อ่านจัง

ท้ายนี้ขอบคุณสำหรับคนที่ติดตามอีกเช่นเคย รวมถึงบุคคลอื่นๆที่หลังมือไปถามไถ่ ขอบคุณค่ะ ดีใจที่ mj story นี้ยังพอจะสร้างความสุขให้กับบางคนได้ ส่วนคนที่ยิ่งอ่านแล้วยิ่งเครียด ก็ขออภัยอีกที อยากให้มองในมุมมองที่มันขำๆดีกว่านะคะ

MJ RIP

จากคุณ : AC.Mindfields
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 53 08:47:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com