Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~*...Microfone SG Star Tribute "2 Divas"...*~  

...ตั้งชื่อกระทู้ไม่ค่อยจะถูกอ่านะ คือเค้าได้ร้องเพลงให้แก่ดิว่าส์สองท่านนั่นคือ... Johan Carey หรือ พี่กอล์ฟ และ ไต่ไม้ หรือ พี่อั้ม

...จากงาน MMAs 2010 ที่ผ่านมามันทำให้เค้าประทับใจและทราบซึ้งในนิสัย น้ำใจ และความเป็นกันเองของพี่ ๆ เค้าได้อะไรจากความช่วยเหลือของพี่ ๆ เยอะมาก และเค้าอยากตอบแทน แต่ด้วยที่อยู่ไกลเหลือเกิน คงทำอะไรไม่ได้มากนอกจากร้องเพลงให้ฟัง ตอนนี้ด้วยความที่อยากเปลี่ยนแนวร้อง ก็เลยได้เพลงที่ไม่ซึ้ง ไม่กินใจอะไร แต่ก็ตั้งใจทำเต็มที่ ถ้ามันผิดพลาดอะไรหรือทำให้พี่ ๆ ไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ

...เพลงแรกกับ Hush Hush (I WIll Survive) คิดว่าจะง่ายแต่ไม่เลย ร้องยากมาก ๆ คำร้องเยอะมาก ๆ หายใจแทบไม่ทันเลยทีเดียว อัดแล้วแก้อยู่หลายรอบมาก ๆ เพลงนี้ขอมอบให้พี่กอล์ฟจร้า

http://www.tempf.com/getfile.php?id=530565&key=4beba0c430f7c

...และเพลงนี้ที่คิดว่าน่าจะเหมาะกับแนวพี่อั้ม ออกแนว Dancing Diva อิอิ นั่นคือเพลง Not Myself Tinight ลองร้องจริง ๆ แอบร้องง่ายกว่า Hush Hush อีก แต่ก็ร้องยากพอสมควรในเรื่องของการอ่านคำ ซึ่งร้องต่อกันแทบจะไม่เว้นไว้ให้หายใจเลย... เพลงนี้ขอมอบให้พี่อั้มจร้า...อิอิ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=530561&key=4beba0c430f7c

...ถ้าโหลดไม่ได้ก็ขออภัยด้วยนะครับ คงเล่นเน็ตไม่ได้อีกนาน ที่บ้านฟ้าลง เน็ตเสีย อยากจะร้องไห้...T_T ตอนนี้แอบเล่นเครื่องพี่ชาย 555+ ยังไงถ้าใครฟังแล้วก็ช่วยวิจารณ์ด้วยนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุงแก้ไข คิดว่าพี่อั้มกับพี่กอล์ฟน่าจะชอบ 2 เพลงนี้นะครับ ตอนแรกก็จะร้องเพลงไทยแต่ไป ๆ มา ๆ ร้องเพลงสากลดีกว่า อิอิ...

...จริง ๆ แล้วอยากจะร้องให้อยู่หลายคน แต่ขอลำดับความสำคัญก็ให้พี่กอล์ฟกับพี่อั้มก่อนนะครับ ^_^!!~

จากคุณ : ~*..Microfone SG Star..*~
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 14:14:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com