Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครพอจะรู้ประวัติของเสื้อทัวร์ในไทยบ้างครับ ???  

อยู่ดีๆ ก็สงสัย (อีกแล้ว)

ว่าเสื้อทัวร์นี่มันโผล่มาที่ไหนอย่างไร

จากการสันนิษฐานเบื้องต้นแล้วคิดว่าช่วงกลางๆ ปลายๆ 1980's จะยังไม่มีเสื้อทั่วแพร่หลาย (ไม่ใช่แค่ในไทย)

เสื้อทั่วนี่ผมเดาว่าน่าจะโผล่มาตอนช่วงต้นๆ ยุค 1990's เพราะ เท่าที่เห็นในภาพคอนเสิร์ต Underground สุดคลาสสิคอย่าง Pain of Death (1994) ก็ผมว่ามี "คนเสื้อดำ" กันเต็มงานเลย

แต่ผมก็โตไม่ทันที่จะรู้เรื่องรู้ราว

จึงอยากระเรียนถามท่านๆ ที่จำเรื่องจำราวเกี่ยวกับเสื้อทัวร์ในช่วงต้นยุค 1990's ได้มาเล่าสู่กันฟังด้วยครับว่า

1. เขาซื้อเสื้อทัวร์กันที่ไหน? นำเข้า? มีร้านขายในไทย? ที่ไหน?
2. เสื้อทัวร์พวกนั้นเป็นของจริงหรือของก็อป หรือ ก็ผสมๆ กันไป? แหล่งของจริงที่ที่ไหน แหล่งของก็อปคือที่ไหน?
3. ราคาเสื้อทั่วมันตัวสักเท่าไรครับ?

ทั้งนี้ถ้าท่านเห็นว่ามีประเด็นน่าสนใจเกี่ยวเนื่องก็ชวนคุยได้เต็มที่เลยครับ ถือว่าเป็นการชวนคุยน่ะครับ

หรือถ้าเห็นว่าผมเข้าใจอะไรผิดก็ติติงแก้ไขได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

Credit รูปจากคุณ มนุษย์ Underground 666 (เอามาจากกระทู้ประวัติเมทัลในไทยเมื่อครั้งกระโน้น)

จึงขอเชิญท่านๆ ที่ทันยุค

จากคุณ : FxxkNoEvil
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 53 11:56:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com