Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Let's talk about Jerry [ 2010-06-04 ] ( แปล i weekly # ต่อ // พรุ่งนี้ Jerry เปิดตัว DVD STARLIT @Japan ^O^ )  

สวัสดีคะพี่น้องตระกูลเหยียนทุกคน

เตร็ดเตร่หาข่าว Jerry007 เดินทางไปญี่ปุ่นเมื่อไหร่ ???? เงียบกริบ

สงสัย...  เจ้าตัวไม่อยากให้ชาวบ้านเดือดร้อน ..  ปิดข่าว

ช่างเถอะ

เปิดบ้าน ให้อ่าน  i weekly  ต่อละกัน

วันนี้ ส่วนที่แบ่งเค้กมาแปลจบหมดแล้ว

เมื่อกี้นั่งอ่าน ที่เหลือ.... ซึ้งมาก  

รอซื่อมามามือโปรที่ช่วยรับไม้ต่อนะคะ รักคุณ

....................

แกะเป็นตัวอักษรจีน จากนิตยสารสิงคโปร์

i weekly no. 65627MAY2010

โดย

小勾, 小芺蓉, iris0124, mayflower, selina15, vgeng, oklah @www.nbbbs.com

====================================

ต่อเนื่องจากบ้านข้างล่าง
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9309732/C9309732.html

.......

ผมกำลังพยายามปรับตัวอยู่ครับ แล้วเฝ้าบอกตัวเองว่า พยายามเป็นตัวเองที่แท้จริงที่สุดเท่าที่จะทำได้ .. ที่จริงนิสัยผมยังเหมือนเด็กมากๆ  ผมคงไม่อยากให้ตัวเองกลายเป็นคนวางตัวเก่งเกินไปมั้ง ผมอยากให้ตัวเองเป็นคนจริงจัง นอบน้อมและจริงใจกับทุกคนที่อยู่รอบข้าง  แต่ไม่ใช่การแสดงตัวเป็นเหมือนคนดีหรือเหมือนคนเข้าใจเหตุผล  นั่นไม่ค่อยเหมือนตัวผมเลยครับ

การดำรงอยู่ในวงการนี้   อย่างไรเสียซักวันหนึ่ง หนุ่มน้อยจะต้องกลายเป็นผู้ชายเต็มตัวไม่ใช่หรือ ?

ถูกครับ การเปลี่ยนแปลงแบบนั้น คือการเรียนรู้ที่จะให้อภัยโดยเอาใจเขามาใส่ใจเรา อย่างเช่น แต่ก่อนทำงานเหน็ดเหนื่อยและงานเยอะมาก อาจจะมองเห็นตัวเองเท่านั้น รู้สึกว่าเหนื่อยยากแสนลำบาก  แต่ปัจจุบัน ที่แตกต่างไปก็คือ ไม่ว่าตัวเองจะเหนื่อยยากสักปานใด ก็รู้จักใส่ใจคนข้างๆ  ผมรู้สึกว่าทีมงานเหน็ดเหนื่อยมาก  รวมทั้งคนที่ทำงานในกองถ่ายด้วยกันก็เหน็ดเหนื่อยเหมือนกันทุกคน  เมื่อผมมองเห็นความยากลำบากของคนอื่น  ก็จะกลายเป็นคนที่ใส่ใจคนอื่นมากขึ้น รู้สึกอยากทำดีกับคนรอบข้าง และนั่นพลอยทำให้ผมมีความสุขมากขึ้นด้วยเช่นกัน

คุณบอกว่า หลายปีนี้  การประสบอุปสรรคบางอย่างทำให้คุณโตขึ้น  ?

ก่อนหน้านี้ ผมรู้สึกว่าคนเราไม่ใช่เกิดมาก็รู้ว่าอะไรคือเข้าใจเหตุผล ไม่ใช่ว่าทุกคนจะรู้ใจคนอื่น ช่างเอาอกเอาใจและใครเห็นใครรักไปเสียหมด  สภาพแวดล้อมของงานของผม ทำให้ผมกระจ่างแจ้งในหลักเหตุผลมากขึ้นทุกวัน อย่างช้าๆ ผมเปลี่ยนเป็นคนเข้าใจเหตุผลมากขึ้น  รู้จักสำนึกบุญคุณ  นั่นต้องอาศัยขั้นตอนที่ผ่านมาบางอย่าง เมื่อได้เจอกับเรื่องราวต่างๆ  จึงทำให้ผมค่อยๆเรียนรู้  อืม .. ที่แท้ การทำงานข้างนอก  ตัวเองจะต้องปฏิบัติต่อเรื่องราวต่างๆมากมายแบบลื่นไหลให้มากขึ้นจริงๆ

ต่อ

V

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 53 10:30:37

จากคุณ : chin11
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 53 09:44:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com