Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TS6 : {{GRACECLUB คลับสบายๆของคนรักเกรซ}} # 60 : เราจะมีกันตลอดไป..ขอให้เกรซเชื่อใจนะ ^^{แตกประเด็นจาก C9357948}  

พลุพลุ สวัสดีความรัก ของคลับที่ 60 ค่ะ พลุพลุ
แล้วเราก็ก้าวมาได้ 60 ก้าวแล้วค่ะ น่าปลื้มใจจริงๆ

เราต่างผ่านเรื่องราวมาหลายหลาย ทั้งเรื่องที่ชวนท้อแท้และชวนสิ้นหวัง หากทว่า..เป็นเพราะความรักที่เราต่างมีให้กัน ทำให้เราผ่านพ้นวันนั้นมาได้ไม่ยากเย็นเลยค่ะ .. แล้วบีมก็หวังว่า เราจะยังหนักแน่นมั่นคงแบบนี้ต่อไปนะคะ ^^

เห็นเกรซกลัวว่าเราจะปิดบ้าน จนเกรซไม่มีบ้านอยู่ (หัวเราะน้อยๆ) .. บอกได้เลยจ้ะเกรซ ว่าบีมไม่ทิ้งที่นี่แน่นอน แล้วบีมก็เชื่อว่า ทุกคนก็จะไม่ทิ้งเกรซด้วยค่ะ เพียงแต่บางครั้ง เราต่างก็มีกิจธุระของแต่ละคน ทำให้การมาเจอกันนั้นดูจะเป็นเรื่องยากไปสักหน่อย ส่งผลให้คลับเราเงียบงันไปหลายคลับทีเดียว แต่ในท้ายที่สุด เมื่อทุกอย่างเริ่มลงตัว .. ความรักของทุกคนก็จะกลับมารวมตัวกันอีกครั้งได้จ้ะ ^^

"แหม..จะปล่อยให้คนน่ารักๆ ไม่มีบ้านอยู่ได้ยังไงกันล่ะ จริงมั่้ยคะชาวเกรซคลับ ^^"

จากก้าวนี้ต่อไป คลับเราจะมั่นคงและแข็งแกร่งไปด้วยพื้นฐานแห่งรัก ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น บีมหวังใจเหลือเกินว่าเราจะผ่านมันไปได้อย่างที่เราเคยผ่านพ้นมา และร่วมเป็นกำลังใจให้เกรซกันต่อไปนะคะ

สำหรับสมาชิกท่านอื่นๆที่มักจะไม่กล้าแตกกระทู้ .. ทั้งๆที่เราก็รู้จักกันมาได้กว่า 4 เดือนได้แล้ว .. บีมขอแนะนำว่า ถ้ามีเหตุจำเป็นจริงๆให้แตกกระทู้ได้เลยค่ะ อย่ามัวรั้งรอบีหรือกายเข้ามาแตก เพราะนั่นจะทำให้เราสองคนรู้สึกว่าเรากำลังทำตัวเป็นเจ้าข้าวเจ้าของคลับจนเกินไป อยากให้ทุกคนได้มี่สวนร่วมกันสร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมา จะผิดจะพลาดอย่างไร ก็ค่อยปรับแก้กันไปอีกทีค่ะ .. ฉะนั้น อย่ากลัวที่จะทำ ถ้ามันทำแล้วมีความสุขนะคะ ^^

แต่ถ้าใครบอกว่าแตกกระทู้ไม่เป็น... แนะนำว่าให้มั่วเอาเลยค่ะ (หัวเราะ) เพราะบีมเองก็อาศัยลูกมั่วเอาหมือนกัน ก็บอกแล้วไงคะ ถ้ามันพลาดไปบ้างก็ไม่เป็นไร เพราะยังไงเราก็มีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือรักเกรซนั่นเอง

ถึงตอนนี้บีมว่าบีมคงเวิ่นมากไปหน่อย .. ขอให้ชาวเกรซคลับทุกท่านและผู้เยี่ยมเยือนที่น่ารักจากทุกๆบ้านทุกๆคลับ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ --- หวังว่าเราจะได้มีมิตรภาพที่ดีๆแบบนี้ตลอดไปค่ะ

GraceClub

จากคุณ : MF Angsumalin
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 19:07:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com