Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำเพลงและรายการโชว์ของ sj ให้หน่อยค่ะ จากเด็กใหม่เพิ่งหัดชอบ sj  

คือ เพิ่งชอบ sj ค่ะ หลังจากได้ดู explore human body ก่อนหน้านั้นก็ไม่เคยชอบนักร้องเกาหลีมาก่อน ก็มี wonder girl (nobody) แต่ก็ไม่ได้มากมายเท่าไร

รู้จักแค่ชีวอน ว่าอยู่ sj ตามมาด้วย คิบอม แต่คนอื่นๆ เช่น อีทึก ฮยอคแจ ชินดง เคยเห็นในรายการทาง ubc แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นนักร้อง ฮีชอลก็เคยเห็นใน bad family แต่ก็ไม่รู้จักอีก หลังจากดู explore ก็ชอบทุกคนเลย เป็นวงที่มีเอกลักษณ์อ่ะ แต่ละคนมีจุดเด่นต่างกันออกไป

พร่ามๆ มานาน เนื่องจากเพิ่งชอบ เลยไม่รู้ว่าเพลงไหนเพราะค่ะ วันนี้ก็มาไล่ดูตามเว็บเพื่อจะหาซื้อพวกรายการโชว์ของ sj มาดูอีก หลังจากติดใจ exploreไป อ้อเคยฟัง Rokuko และ bonamana

อยากรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยว่าเพลงไหนพลาดไม่ได้ อ้อ รายการโชว์ด้วยก็ดีค่ะ ตอนนี้เล็งๆ full house, song battle อยู่

ขอบคุณชาว elf ด้วยค่ะ ตอนแรกก็งงมันคืออะไรหว่า
อีกคำนึง เห็นคนใช้ คือ บอกว่าเป็นเมนซองมิน เมนคนโน้นคนนี้ หมายความว่าไงอ่ะคะ

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 53 14:33:03

จากคุณ : Juneau
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 53 00:53:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com