Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

PART2 ภาพบางส่วน:A Love Message From MJTFC  

ภาพแนวpanorama ของการต่อกระดาษ เบลล์จะแบ่งเป็น 2 ชุดนะคะ
เพราะตอนต่อกระดาษ เราทำกัน 2 รอบ

รอบแรกเราต่อเป็นกระดาษ2ส่วน

รอบที่สอง เรานำกระดาษ 2 ส่วนยาวๆนั้นต่อเป็น 1 แผ่นที่ยาวมากๆ
(ถ้ามีกล้องแบบที่ถ่าบรูปหมู่รับปริญญาคงจะชัดมากมาย แต่เบลล์ใช้กล้องnikonแล้วปรับความละเอียดสูงสุดเอาน่ะ ได้ออกมาประมาณนี้ พอไหวไหมเนี่ย)

ด่วนจ้า.....
อันเนื่องมาจากความไม่คล่องแคล่วเรื่องการทำphotoshopของพี่เบลล์(ปรับเป็นแต่แสงน่ะ อิ อิ)

เลยอยากขอความช่วยเหลือจากน้องๆให้ช่วยนำภาพที่พี่เก่งกะพี่เบลล์ถ่ายไว้ มาตกแต่งและต่อให้ยาวสมใจหน่อยค่ะ

ฝากไฟล์ไว้ให้แล้วตามนี้นะคะ
http://www.4shared.com/file/5PfT8osQ/file.html
(ไฟล์ใหญ่พอสมควรแต่ไม่ได้ปรับแต่งอะไรมากค่ะ ไว้รอน้องๆคนเก่งจัดการต่อนะคะตามความเห็น พี่ชอบภาพเล็กแล้วนำมาต่อกันทีละส่วน ทั้งชุดAและB มากกว่าภาพใหญ่ภาพเดียวนะคะ มันดูสดใส และชัดเจนมากกว่าค่ะ)

รอภาพสวยๆด้วยเทคโนโลยีphotoshopด้วยคนจ้า

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 53 09:16:34

จากคุณ : BeBelle
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 53 23:14:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com